ขอถามความต่าง SR ขับหน้า - ขับหลังหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Understeer Drift NA, 27 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ตัว X-TRIAL ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกับบ้านเราหรือเปล่านะครับ ถ้าเหมือนก็คือไม่ใช่ ขับ 4 โดยสิ้นเชิง
    เป็นขับ 4 ที่เป็น ขับ 2 ได้ X-TRIAL บ้านเรายังมีที่ปรับให้เป็นขับ 2 ได้เลย อย่าง PULSA ก็ขับ 4
    เอามาก็อาจจะวุ่นวายกว่าตัว PULSA หน่อยก็ตรงที่ว่ามันเทคโนโลยีสูงกว่าตัว PULSA มันเก่าแล้ว
    ระบบไม่วุ่นวายถ้าเอาตัว X-TRIAL มาก็น่าจะวุ่นวายกว่าเพราะว่าระบบมันใหม่กว่า

2. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    อย่าเอา H22A ไปเซ็ตโบเลยครับ กว่าจะจบ ปาไปเกือบๆแสน แถมบูสได้ไม่ถึง 0.5 อีก

วางเครื่องใหม่หัวใจโบดีกว่านะคับ :D

3. The Evil Twin

The Evil Twin New Member Member

6
    1
    0

ขอบคุณที่ตอบค้าบ :)

ตอนนี้กำลังนั่งเทียนแช่งให้ X-trail ที่ญี่ปุ่นมิดเยอะๆ vet จะได้มาบ้านเรามั่ง :D

อยากเห็นตัวเป็นๆ :D

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ขอถามโง่ ๆ หน่อยครับ :p :p :p

ว่าเราจะเอารถที่พื้นฐานเป็นรถหน้าแต่จะเอาไปวาง SR 20 DET ขับหลังได้มั้ยครับ เอาแบบขับใช้ในทำงานขับไปเที่ยวได้น่ะครับ ไม่ใช่แบบแปลงเลอะเทอะอะ อยากรู้เฉย ๆ ครับ สงสัยมานาน :D :D :D

5. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    X-TRIAL มีขายอยู่ที่เชียงกงบางนา ซ.4 280ม้า แต่ถ้าเล่นพวก VVL ต้องวายริ่งสายไฟให้ดี ไม่งั้นไฟมาไม่เต็มระบบ รถก็วิ่งไม่ออก พวกabs ไรนี้แหละคับ
    แต่เครื่องผม มันsr20deฝาแดง spec uk ม้า เดิมๆมันก็200 แล้ว
    ปกติsr20de spec jpan มันแค่ 140-150 เอง
    sr20 ตัวไหนก็ได้คับ ขอให้มันเป็น Spec Uk ก็พอ เอามาวานริ่งไฟให้ครบๆ รับรอง แรงเห็นๆ
    อ้อ ราคาซื้อเครื่อง 4g 63 t ราคามันแพง
    คุณ มาซื้อเครื่อง sr20 X-TRIAL โบ จะดีกว่านะคับ ปีใหม่ เครื่องซด กว่า 4g 63t เยอะเลย แถม บลอกอลูมิเนี่ยมทั้งตัว เบากว่า กันเยอะเลย แรงด้วย
    ข้ามสายพัน ระวังมีปัญหาเรื่อง เพลาขับด้วยนะคับ เพราะต้อง กัดไหมทั้งแท่งเลย กัดให้ใหญ่ที่สุด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2006
  6. `Tao

859
    11
    0
    ตอบของผมหน่อยสิ อยากรู้มาก ๆ :D :D :D

7. GTR.

1,328
    28
    0
    ตอบให้แล้วนะครับไอ้ได้หน่ะได้ แต่!!!! ท่อร่วม ไอดี/ไอเสีย แท่นเครื่อง เกียร์ ต้องเปลี่ยนใหม่หมด
    อย่างแท่นเครื่อง ขับหลังหิ้ว 2 ข้างซ้ายขวา ส่วนขับหน้าผมไม่รู้นะแต่มันมีทั้ง หน้าหลังซ้ายขวาเลยเปล่า??
    ท่อร่วมไอดี อย่าง SR ขับหลังถ้าเอาเครื่องหันไปด้านซ้าย(มองจากข้างหน้าเข้าไป)ลิ้นปีกจะไปด้านซ้าย
    ท่อร่วมไอดีอยู่หลัง(ติดผนัง) ถ้าหันด้านขวา ท่อไอดีจะหันออกมาด้านหน้ารถ ท่อไอเสียจะหันกลับไปติดผนัง
    เครื่องวุ่นวายมั่กๆ ท่อไอเสียก็ต้องทำใหม่เพราะท่อขับหน้ากับขับหลังคนละอย่าง ไหนจะเกียร์อีกนะ ยังไงๆก็ต้องเอาเกียร์ขับหน้ามาใส่ แปลงเพลาขับอีก(อันนี้ยังไงก็ทำ) อ้อ แคร้งน้ำมันเครื่องอีก
    มันจะเว้าไม่เหมือนกันอีก (ในความคิดนะ) แต่ผมว่ายังไงๆก็ต้องทำ เอาแค่ง่ายๆเอา 4 ลิ้นพัลซ่ามาใส่ขับหลัง
    ก็ต้องตีท่อร่วมไอดีใหม่แล้วละครับ แปลงจากขับหลังมาใส่ขับหน้ายังไงๆก็ต้องพึ่งอะไหล่จากขับหน้าอยู่ดี
    ไอ้ได้ไหม ได้ครับ แต่ดีไหมวุ่นวายไหม วุ่นวายแน่ๆ จะดีไหมอยู่ที่คนทำครับ

8. `Tao

859
    11
    0
    ขอบคุณมากครับ :D :D :D

9. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ว่าแต่มีใครจะขายเครื่องพัลซ่ามั่งมั้ยครับนี่ เอาไม่มีเลขก็ได้ครับ

ข้อความส่วนตัวมาเลยคร่าบ..

10. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0
    อ้าวคนกันเอง ผมก็กิโล 9 เหมือนกัน

ผมคนขาย ส้มตำ ร้านป๋องหน้าโลตัสครับ...แป่ว แฮะๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2006
  11. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    จะวางตัด SR20VET ตัว X-Trail ไปได้เลยครับ

จนถึงบัดนี้ ยังไม่เห็นหลุดมาในบ้านเราตัวเป็นๆเลยครับ

ถึงจะมีมาตัวเป็น แสน แน่ๆ

วาง SR ฝาแดง ธรรมดา ก็วิ่งแล้วครับ

Pulsa ปีมันเก่าอ่ะครับ

หา SR เทอร์โบ ปีใหม่ๆ มาลงดีกว่า

12. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    5555 กลายเป็นเซียน SR ไปเลยน้องฉานนน :D :D :D :D

13. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    เรียบร้อย วางมาแล้วครับ

เจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้าง ผมวางข้ามพันธ์มาให้ดูแล้ว

อิๆ ไม่มีปัญหาอะไรคับ ปกติดี

14. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    มีรถรุ่นพี่ ซีวิคตาโต วาง4gฝากะปิ
    มันวิ่งสุดตีนมากๆ ดึงหนักโคตรๆ ห้องเครื่องสวยมากเลย วิ่งเนียนจิงๆครับ แต่หน้ามันหนักไปหน่อย- -"

15. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    บางนาตรงไหนอ่ะคับผมจะไปดูเป็นขวันตาหน่อย ขนาด เครื่อง pulsa ตอนนี้ยังหายากเลย
    SR ที่เมืองนอกเขาก็เล่นเยอะเหมือนกันนะคับเงินถึงกว่าเราเยอะ แล้ว SR-20 VVL ไม่ได้อยู่ sunny นะคับอยู่ใน NISSAN PRIMERA P11 นะคับ

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อัพ อัพ

17. notebabu

notebabu New Member Member

131
    0
    0

แน่นจัง

18. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ง่ายๆ ก้อจับขับหลังมาชนเกียร์ขับหน้าโล้ด

19. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    X-TRIAL ตัวใหม่ เครื่อง รหัส QR 25 มาพร้อมวาล์วแปรผัน ครับผม
    ปี 2007 2,4xx cc. ครับ:D:D

20. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    //// ขอฝาขาว avenir ก้อพอ I LOVE SR ////

21. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
  22. GTR.

1,328
    28
    0
    ^
    ^
    ^
    ^

อู๊ยยย สุดดีจัง

23. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    sr20vet ผมเคยเห็นที่บางนาตั้ง 3 ปีที่แล้วมั้งคับ

ไอ่ตัวที่ผมเห็นจะไม่มีเกียร์ ร้านเค้าบอกว่าเกียร์แตก ราคาไม่มีเกียร์ 50k อ่ะคับ

24. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** แล้วมันวิ่งดีรึป่าวตัวเนี่ยยยย ............. *****:confused:

25. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

sr 20 uk spec ไม่แนะนำให้วางครับ ถ้าไม่ใช่เกียร์ออโต้เดิม

ไม่งั้นสายไฟไม่ครับ วิ่งอืดๆ ผมลองมาแล้ว

แรงม้าสูงสุด แค่ 160 แรงม้า

แถมอะไหล่ ชุดไฟ ใช้กับของยุ่น ไม่ได้ครับ กล่องเครื่อง กล่องเกียร์ จานจ่าย ของ Bosch หมด

แล้วก็ยังมีตัววอร์ม ซึ่งไม่เหมาะกะ อากาศในบ้านเราอีก

26. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมยัง ชอบ เลย SR ใจ รัก I lovE SR

27. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ท่อนล่างเพาซ่านั้น ทั้งก้านสูบและแบร์ลิ่งชาพต่างๆแข็งแรงกว่ารุ่นปกติเยอะมาก เพราะทำออกมาสำหรับรองรับแรงบิดเยอะๆของเครื่องขับ4 ถ้าผมจะเล่นsr แต่ไม่อยากโมท่อนล่าง ผมจะซื้อท่อนล่างเพาซ่ามาเปลี่ยนใส่เลย รับรองทนมือทนเท้าไปได้นาน ^__^ โบใหญ่ๆ รับสบาย

28. up

up New Member Member

24
    1
    0

เคยเห็นตัวเป็นๆแล้วครับ

29. -~- SUN -~-

-~- SUN -~- New Member Member

56
    0
    0
    SR20VET ตัว X-Trail
    วิ่งใช้ได้เลยนะครับ บูสอยู่แค่ .5 เอง ถือว่าจี๊ดเลยแหล่ะ

30. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    sr20vet ชนเกียร์ขับหลังทำขับหลังได้ปะคับ ละเครื่องมันแพงไหมอะคับ

-ZERO- ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้