SUNNY-THAILAND คืออะไร พวกเราทำอะไรกัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SR-FA-DAM, 31 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

สนาชิกใหม่โปรดทราบ คริคริ....:p:p:p :D:D:D

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ ตามนั้น คร้าบบบ :D:D:D:D

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มาดูอีกรอบครับ แหล่มๆ

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  4. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ทราบแล้วถอด

ImpulseNaiO_HTT และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  5. ♥Art♥

♥Art♥ New Member Member

37
    34
    0
    ok. คร๊าบรับทราบ เรื่องมิตติ้งผมจะพยายามไปให้ได้ เพิ่งเข้ามามันมันเขิน

ImpulseNaiO_HTT และ SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    สติ๊กเกอร์คลับ หรือ นัมเบอร์รถ ไปรับได้ในวันมิตติ้งเท่านั้น สำหรับสมาชิกใหม่
    ต้องมาครบ 3 ครั้ง ถึงจะได้รับ

หลังจากที่เคยพูดกานไปแล้วนะผมก้อจาย้ำอีกรอบว่าติ๊กเกอร์ไม่สำคันสำหรับการที่เราจาทำความรู้จัก

พูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ทำความคุ้นเคย

แต่พอมีงานถ่ายรูปหรือลงหนังสือกับปรากฎรถคายก้อไม่รู้ มีคนถามรถคายว่ะ มาทำไม

มาเพื่อถ่ายรูปแต่ไม่มีสมาชิกรู้จักมานเท่หรือไงค้าบ อยากให้มามิตติ้งกานก่อนก่อนที่คุณจาไปร่วม

กิจกรรมกับเรา ไกลหรือมีธุระก้อเปนเรื่องยกเว้นเพราะเราได้จัดโซนมิตติ้งไว้แล้ว

แต่ถ้าคิดจามาเอาติ๊กเกอร์ไปติดเท่ๆก้อไม่ต้องมานะค้าบเพราะอยู่แค่นี้ก้ออบอุ่นดีแล้วค้าบบ
    :D:D:D:D:D

7. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ยืนยัน ตามนี้ คร้าบบบบบ :D:D:D:D

8. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    นอน ยัน

9. DaySpeed

8,976
    822
    0
    นั่งยันค้าบบบบบบ

10. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขอออกความเห็นในฐานะสมาชิกคนนึงนะครับ เรื่องการถ่ายรูปลงหนังสือ หรือ กิจกรรมต่างๆที่ คลับเราเข้าร่วม ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ผมขอให้สมาชิกที่มามีตติ้ง เป็นประจำหน่อย หรือพูดง่ายๆว่า มีใจที่จะอยู่ที่นี่จริงๆ พร้อมเสียสละเวลาได้ทุกเมื่อ ไม่ใช่ว่า มีตติ้งหาย ถ่ายรูปมา จากเหตุการณ์หลายๆครั้ง ที่ผมได้เจอมา มันทำให้ผมคิดเหมือนกันว่า ทำไมเวลามีงาน ถึงเห็นพวกคุณ การที่ ไม่มีใครพูด ไม่มีใครกล่าวถึง ใช่ว่า จะไม่มีอะไรนะครับ การที่คุณไม่มามีตติ้ง เพราะคุณไม่มีเวลา ไม่เป็นไรครับ ไม่มีใครว่าคุณ แต่เวลามีกิจกรรมที่เป็นหน้าเป็นตา คุณกลับมากันได้ ส่วนตัวผมมองว่า มันดูไม่ดีเลยนะ คนที่อยากอยู่ที่นี่ ขอให้อยู่กันด้วยใจ ใจๆกันหน่อยเถอะครับ แล้วจงจำไว้ด้วยว่า การที่คุณทำแบบนี้ ไม่มีใครสนใจจะจดจำคุณหรอกนะครับ กรุณาเป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ รู้จักกฎ รู้จักระเบียบให้ดีซะก่อน ไม่ต้องห่วงหรอกครับ โอกาสมีสำหรับคุณอยู่แล้ว เด่นดังชั่วครั้งชั่วคราว มีแต่คนประณาม ไม่เท่ห์หรอกคร๊าบ ฝากไปถึง สมาชิกใหม่ที่เข้ามา ด้วยนะครับ เพราะผมเห็นมีน้องคนนึง ในวันที่ 4 ที่มาร่วมจอดรถ ยังไง มามีตติ้งหน่อยนะครับ คราวนี้ผมไม่เห็น คราวหน้ายังไงรบกวนมาหน่อยนะครับ
    อีกเรื่อง
    พวกที่ชอบตัดสติกเกอร์คลับกันเอง ทั้งหลาย ไม่มีใครเอาตำรวจไปจับหรอกครับ ไม่ต้องกลัว ของไม่ได้จดลิขสิทธิ์กันเอาไว้
    แต่คนเราเกิดมาบนโลก อย่างน้อยสิ่งที่ต้องมีก้อคือ สามัญสำนึก โตๆกันแล้ว คิดดูนะครับ ว่าอะไรสมควร อะไรไม่สมควร อยากเป็นของจริงหรืออยากเป็นกาฝาก ก้อแล้วแต่ครับ ไม่ว่ากัน แต่ผมบอกไว้ตรงนี้เลยนะครับ ส่วนตัวของผม ผมไม่ได้มองคุณเป็นหนึ่งในสมาชิกที่นี่ จำไว้นะครับ
    ฝากไว้แค่นี้แหละ เมื่อย อิอิ

11. DaySpeed

8,976
    822
    0

เน้นๆ หน่อยค้าบ :D:D:D:D:D

12. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    พี่ชอบ เน้น ๆ กด ให้แรงๆ แบบเน้นๆ นะ มันจิงๆ ขอบอก :D:D:D:D

13. DaySpeed

8,976
    822
    0

เริ่มเห้นภาพแระพี่ :D

14. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เห็นชัดเลย

กระทู้นี้คนไม่ใจ ไม่ต้องเข้ามา...

ก็เป็นอย่างที่พี่น้องหลายๆ คนกล่าวกันไป...

ไม่ใช่ว่าจะเรื่องมากเรื่อยมายอะไร อยู่ร่วมกันมันก็อย่างนี้

อย่าคิดที่จะมาเอาแต่ประโยชน์อย่างเดียว แต่ต้องคืนสิ่งดีๆ กลับมาบ้าง

สิ่งที่ทุกคนเกลียด คือการเอาเปรียบ จำกันไว้นะครับ

ที่ต้องพูดกันตรงๆ แบบนี้ เพราะว่าจะได้จบๆ ไป จะให้มันเกิดปัญหาก่อน

แล้วค่อยมาแก้ มันลำบากจริงๆ ลำบากทั้งกาย ทั้งใจ

15. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ถึงจะเข้ามาอยู่ได้ไม่นานแต่ก้อปีแล้วครับคลับนี้อบอุ่นกันเองสุดๆ
    เรื่องมิตติ้งตั้งแต่เข้ามาอยู่พลาดไป 2 ครั้งและพยายามจะไม่พลาดอีก
    ส่วนเรื่องถ่ายลงหนังสือหรือกิจกรรมออกงานไม่ถนัด 1รถไม่สวย
    2หน้าตาไม่ดี (ขนาดขับb14นะเนี่ย)
    เพราะเข้ามาด้วยใจครับ

อยากอยู่กับคนใจๆที่นี่ไปนานๆ

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ชอบใจคนข้างบน จริงๆ

17. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ของผม เข้ามาอยู่ในนี้เป็นเดือนที่4 แล้วคับ พลาดมิตติ้ง ไป 1 คือเดือนกุมภา เพราะรถพัง

4 เดือน ที่ได้ร่วมกิจกรม กับ Sunny Thailand พูดได้เลยว่า ที่นี่มีแต่ความสุข สนุกสนาน และเพื่อนใหม่ๆ

ก้ออยากจะฝากถึง ท่านที่กำลังจะก้าวเข้ามาเป็น ส่วนหนึ่งของ Sunny Thailand ไว้นิดนึงนะคับ ว่า

มาเถอะคับ มาด้วยใจ และไม่ต้องหวังผลตอบแทนอะไรกลับไปหรอกคับ เพราะ ผลตอบแทนที่ท่านเข้ามา

ด้วยใจ มันจะตามมาเองคับ นั่นก็คือ ความได้รู้ในเรื่องต่างๆที่ท่านยังไม่รู้ การได้เพื่อนใหม่ๆ ที่ท่านยัง

ไม่เคยมี ความ สนุกสนาน เฮฮา ที่บางท่าน ยังไม่เคยได้สัมผัสมาก่อน .............

เรื่องสติกเกอร์......ก้อคามที่พี่ๆหลายๆคนเขาบอกเอาไว้เลยหล่ะคับ ว่า มารู้จักกันก่อนจะดีกว่า

ถามเล่นๆ นะคับ ว่า.......... ถ้าสมมุติว่า คุณเข้ามาเพื่อเอา สติกเกอร์ ไปแล้ว แล้วหายไปเลย เป็นเดือนๆ

ปีๆ ไม่เคยมามิตติ้งอีกเรย บังเอิ๊ญ....เกิดอุบัติเหตุกับรถของคุณ กระจกรถที่ติดสติกเกอร์ แตก สติกเกอร์ เสียหาย

และคุณไปซ่อมแซม มาเรียบร้อยแระ ....... ถามหน่อยว่า คุณยังกล้าที่จะกลับมา ขอ สติกเกอร์ ใหม่อีกมั๊ยคับ...

18. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ขอแจมคับ....นนท์นิสสันเซ็นทรา

จัดไปอย่าให้เสีย :sad::sad::sad:

19. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    เรื่องมิตติ้งอ่ะคับผมว่าสมาชิกใหม่ๆเขาคิดคล้ายๆกันเเบบนี้อ่ะคับคือ
    1.เขาไปไม่รู้จักใคร ทำตัวไม่ถูก เด๋วเก้อไม่มีคนคุยด้วย
    2.อาจจะเป็นเพราะรถเดิมๆไม่ได้เเต่งทั้งในเเละนอก อาจจะไม่มั่นใจที่จะไป
    3.เขาอาจจะเป็นคนคุยไม่เก่ง พอไปไม่ค่อยพูดก็จะโดนมองว่าหยิ่ง โดนรังเกลียดจากสมาชิกท่านอื่น
    พูดง่ายๆเป็นคนเข้าสังคมไม่เก่ง เเต่อยากเข้า
    4.อาจจะติดเรื่องระยะทางไกลไปยาก เเละไม่มีเวลาจิงๆ
    จิงๆมีอีกเยอะเเยะเเต่ที่ข้อสำคัยๆมีประมานนี้คับ ผมก็สมาชิกไหม่ก็อยากไปมิตติ้งเเต่ก็อดคิดเรื่องที่กล่าวมาไม่ได้คับว่าอาจจะต้องเจอเหตุการเเบบนั้น เวนกำ
    สุดท้ายผมสมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับส่วนเหตุผลที่ผมเข้ามาเป็นสมาชิกนี้เพราะเหตุผลว่า
    ผมอยากรู้เรื่องการเเต่งรถB14 อยากมีกลุ่มคนที่เขารักรถรุ่นเดียวกันที่ที่เป็นได้ทั้งพี่ทั้งน้องทั้งผู้ให้คำปรึกษาเวลามีปัณหา ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ไม่เคยคิดว่าเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ผมเลือกจะมาเป็นสมาชิกST จะให้ไม่ให้ก็ได้(เเต่สติ๊กเกอร์ สวยดีนะคับ อิอิ)

20. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    รถของผมเดิมมากๆ

21. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ทุกคนในซันนี่ไทยแลนด์ ก็ต้องมีครั้งแรกที่มากันทั้งนั้นแหละ มันไม่เป็นอย่างที่คิดหรอกว่าไม่รู้จักใครหรือไม่มีใครพูดด้วย พูดแน่นอน เขาให้แนะนำตัวด้วย ส่วนการแต่งหรือไม่แต่งรถ มันอยู่ที่ตัวเราครับ ไม่แต่งก็เป็นสมาชิกได้ อยู่ที่ใจ แต่ขอบอกที่นี้หนุกหนาน หล่อๆนิสัยดีทุกคน :D:D

22. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ขอตอบละกัน
    1.ไม่รู้จักใครก็เข้ามาซิครับแล้วก็รู้จักเอง
    2.รถเดิมไม่เดิมไม่เกี่ยวผมว่าคุณอยากเข้ามาแสดงว่าคุณเป็นคนรักรถเหมือนพวกเรา
    3.คุณเป็นคนคุยไม่เก่งแล้วทําไมไม่ลองปรับตัวเข้าหาละครับส่วนพวกเราเน้นสนุกสรุปต้องมา
    4.เรื่องไกลใกล้นี่ผมว่าตัดไปเถอะผมอยู่โคตรไกลเลยยังไป
    มันอยู่ที่ใจต่างหากละครับ ลองมาซักครั้งแล้วจะรูู้้;)

23. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    แรกๆอ่ะ ผมคิดเหมือนคุณเล๊ยย จิงๆนะ กลัวว่าไปแล้ว จะไม่มีคนคุยด้วย จะนั่งหง่าวรึปล่าวว๊า กลัวว่าจะเข้ากะครัยๆเค๊าไม่ได้ แต่ปล่าวเลย ทุกอย่างกลับตรงกันข้ามอ่ะ อ่ะ คุณลงเข้าไปอ่านกระทู้นี้ดูละกันนะ กระทู้แรกเรย ลองออ่านดูนะคับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=352500&page=11:cool::cool::cool::cool:

24. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ครั้งแรกที่ผมไปก็งานถ่ายรูป สายตาที่ทุกคนมองผมตอนขับรถเข้าไปก็คงแปลกๆคิดว่า แหม่ ถ่ายรูปมานมา แต่ผมไม่ได้ถ่ายนะ อิอิอิ เพราะอยากแค่มาร่วมกิจกรรม ครั้งแรกๆก็ไม่กล้าไปกินต่อพอเค้าถ่ายกันเสร็จก็กลับเลย หลังจากนั้นพอลองไปมิตติ้งดู โหยยยยย คุ้นอย่างกะมาหลายครั้งแล้ว อิอิ ก็เข้ามาบอดบ่อยๆ ไปซ่อมอู่พี่ติ่ง แอดเอ็มคนในคลับไปไว้คุย เดี๋ยวก็คุ้นครับ คงไม่มีใครอยู่ๆจะโผล่มาเรยวันมิตติ้งโดยไม่เคยคุยกะใครหรือรู้จักใครมาก่อน อันนั้นก็เทพแล้วครับ อิอิอิอิอิ

25. armkub

armkub New Member Member

46
    31
    0
    รับทราบข้อมูลและกฎกติกาครับ

26. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    พี่ผม...อิอิ
    พูดถูกทุกข้อคร๊าบบบบ :D:D:D

27. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ขอให้มีใจรักในซันนี่ แบบจริงใจ ไม่มีอย่างอื่นแอบแฝง มิตรภาพมีมากมายในนี้ :D

28. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ......อิ ครั้งแรก นี่ มันจะตื่นเต้น หน่อยนึงครับ ครั้งต่อไป จะเริ่มชิน

ไม่ตื่นเต้นและ ที่นี้ ท่วงท่าต่างๆ เริ่มออกมาเยอะแยะเชียว :D:D:D:D

29. DaySpeed

8,976
    822
    0

พี่ค้าบมิตติ้งหรือทำรายค้าบ บอกน้องหน่อยค้าบมะค่อยรู้เรื่อง

เด่วจาพลาดคิดเปนเรื่องอื่นอีกค้าบบ

30. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    พี่ พูดถึงมิตติ้งสิคร้าบบบบ อย่ามองพี่เป็น แง่อื่น :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้