Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่มีปัญหาครับพี่เจน

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    มิตติ้งเมื่อไหร่ ไปด้วยคนน๊า

ใช้อย่างเีดียว ไม่มีเวลาดูและ อาการหนักหง่ะ :cry:

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

มาเลยครับมาเลย พี่ๆน้องๆให้คำปรึกษาได้ครับ............................:cool::cool:

4. Pop&Punn

Pop&Punn New Member Member

40
    17
    0
    ใช้ด้วยคนครับ

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เสาร์นี้แล้ว อย่าลืมมามีตติ้งนะคร๊าบบบบบบบบบ......................................:D:D:D

6. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ใคร พอจะรู้ได้บางว่ามีหลังคามือสองขายบางในบริเวณแถวบางแค,หนองแขม,พระรามสอง แล้วราคาประมานเท่าใด บางครับ ขอบคุณครับ

7. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    van รายงานตัว

...:D....อย่าห่วงเรื่องสีนะ.....ยังไม่มีตังทำสี
    ...:D....ตั้งใจว่ารอครบๆแล้วจาเปลี่ยนสีทีเดียว
    ...:D...ก้เลยออกมายังงี้ไม่ได้ล้างเลย

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ไปได้ประตูมาใหม่เหรอ เท่าไหร่อะ แจ่มดี
    ถึงว่าของเก่าวางเละเลยนะ

9. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    จัดไปงับอิอิ สงสัยผมจะอดปายยยย

10. nom

637
    20
    18

.....:D............อันนี้ผมว่ายังไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะ
    มีบุบเยอะอยู่
    ......:D...........แฮ่ะๆ ม่ายด้ายยยวางเละน๊าจร๊า
    แต่ม่ายยยยมีที่เก็บบบบบแว้วววววว

11. sorawas

692
    17
    0
    ชั่งใจอยู่ว่า จะซื้อประตูใหม่เลยดีไหม แต่ก็ต้องทำอีกเยอะเหมือนกัน แผงประตูไม่เข้ากะตัวรถเลยอะของพี่
    หรือว่าจะไปติดกระจกไฟฟ้าดี ไม่ค่อยสวย แต่เอาใช้งานอย่างเดียว ราคาเบาหน่อย

nom ถูกใจสิ่งนี้
  12. Pop&Punn

Pop&Punn New Member Member

40
    17
    0
    :car:
    Van เหมือนกันครับ
    วิ่งอยู่แถวลาดพร้าว กับ แถวอมตะ ชลบุรีครับ
    :popcorn:

13. tuta

509
    70
    0
    พี่นมไม่เห็นโทรมาเลยหง่ะ เรื่องปาตู2บานหง่ะ
    เดี๋ยวตังหมดซะก่อน ยุ่งเลย

ป.ล.ชอบสีเขียวเธอคอยต์แบบฝาท้ายของพี่จัง

14. tangprasert

566
    36
    0
    หุหุอาการกำเริบอีกละวันนี้ อิอิขับรถไปเจอซอยน้ำขัง รถดับเลยเหอๆๆยังไม่ได้ไปให้ร้านมันดู ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอิอิ ดับตอนใช้แก๊สนะคับ ใช้น้ำมันขับลื่นเลยอิอิ

15. tuta

509
    70
    0
    เด็กแว้นจะติดแก๊สแว้ว
    กำลังตัดสินใจระหว่าง NGV และ LPG (จริงๆอยากได้ NGV มากกว่า)
    เพราะกังวลเรื่องความปลอดภัย และความเสถียรของระบบครับ
    เนื่องจากต้องออกต่างจังหวัดบ่อยๆ

ผู้ใหญ่แว้นท่านที่ติดถังLPG ใต้ท้อง ต้องเสริมช่วงล่างมั้ยครับ
    -ช่วงล่างเดิมๆ ไม่ได้โหลด จะห้อยมั้ยครับ (และต้องแก้ไขอย่างไร)
    -และขนาดถังLPGที่สามารถติดตั้งได้ครับ เพราะต้องเข้าลานจอดรถใต้ดินบ่อยเกรงจะติดถัง

16. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ผมใช้LPGนะ ติดไต้ท้องด้วย ถัง48ลิตร คิดว่า58ก็ไม่มีปัญหา เพราะพื้นที่ด้านข้างยังเหลืออีกเยอะ
    ช่วงล่างเดิมๆเลยคับ รถผมค่อนข้างเก่าแล้ว(วิ่งมาจะ9แสนอยู่แล้ว)
    นอกเมือง8กม/ลิตร ต่างจังหวัด(90-100กม/ชม) 10กม/ลิตร
    แนะนำว่าถ้าติดไต้ท้องให้ตีแผ่นมีเนียมปิดด้วย เพื่อความสวยงาม

17. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ออก ตจว บ่อย ก็ต้อง LPG เลยคับ
    ของคุณภาพ ฝีมือดี มันก็ปลอดภัย และเสถียรเหมือนกันล่ะคับ
    ผมติด LPG ถังไว้ในรถด้วย ขนาด 75 ลิตร
    เติมเต็มจาก กทม ไปหมดที่ ลำปาง อ่ะคับ
    ระบบ Fix ธรรมดา ไม่มี Lamda อีกตะหาก
    ไม่เคยได้กลิ่นแก๊ส
    ช่วงล่างเดิมๆ ทุกประการ

18. tangprasert

566
    36
    0
    เคยดูรายการทีวีนะคับอิอิ LPG NGV ความเสี่ยงพอกันคับ ที่ข่าว LPG เยอะเพราะว่าคนมันใช้เยอะกว่าเลยดู อันตรายกว่า หาร้านที่มีมาตราฐานหน่อยนะคับเด๋วนี้ร้านเถื่อนหรือซื้อใบวิศวะมาเยอะ

19. Van X

1,247
    44
    48
    ผมห้อยใว้ใต้ท้อง ถัง 58 ลิตร ครับจดมานานแล้ว ไม่ต้องทำไรเลยช่วงล่างเดิมๆ

แต่ว่าตอนนี้ 58 ลิตร จดไม่ผ่านแล้วนะครับ ต้องวิ่งนิดหน่อย เค้าว่ากันว่าประมาณ 3 พันอ่ะครับ

20. sorawas

692
    17
    0
    ใครพอมีปัดหลัง บ้างปะ แนะนำหน่อยจิ

21. nom

637
    20
    18

......:D:D......แฮ่ะๆ โทษทีคร้าบบบบบบบบๆ

22. mawin

mawin New Member Member

53
    6
    0
    ใต้ท้อง 3 6 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 270-280 km เครื่องGA16 วิ่งประมาณ110-120km/hr

23. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตอนนี้มีประตูแวนครับครายเอาบ้างครับ
    ฝาท้ายด้านหลังก็มีนะ
    ของมีจำกัดครับผม
    แวนผมก็ใกล้แล้ว คิดถึงมันจังเลย
    พี่อ้วนใส่ head ผมได้ป่าวละนั่น

24. MR.TUI

MR.TUI New Member Member

51
    10
    0

ผมก็แวนนะ มารายงานคันสุดท้ายเลยมั้ง

ประตูนี้ไฟฟ้า 4 บานรึป่าวครับ ถ้าใช่เอา แล้วจะแวะไปดูของครับ :D

25. nom

637
    20
    18
    ......:D:D:D.....มาเช็คชื่อตอนเช้า ของชาว van

26. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เป็นไฟฟ้าครับผ้าด้านในลายสีฟ้า
    ประตูสีทูโทนครับ
    ของอยู่ที่โกดังครับยังไม่ได้ไปเอาถ้าสนใจจริง ๆ
    ต้องจองมัดจำนะครับผมล๊อกไว้แค่วันจันเอง
    สถาพสวยครับแน่นอน

27. nom

637
    20
    18

..:D......รบกวนนิดคับพี่
    .:D...ผมได้ประตู van มาแต่ยังไม่ได้ต่อไฟใช้เลย
    ..:D..เราต้องซื้อกล่องหรือ อื่นๆเพิ่มป่าวคับพี่
    .:D...ขอบคุณคร้าบบบบบบบ

28. Van X

1,247
    44
    48
    รอป๋าเบิ้มมาตอบนะคร๊าบบบบบบบบบ................................:D:D:D

nom ถูกใจสิ่งนี้
  29. njeera

njeera New Member Member

6
    1
    0
    ผมก็แวนอีกคนครับขอแจ้งเกิดหน่อยครับแต่ตอนนี้รถโดนมือดีขูดซะรอบคันเลย ... เศร้า

30. tangprasert

566
    36
    0
    ป๋าเบิ้มผมอยากได้เบาะหลังแอนได้อ่ะ หาได้ป่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้