Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ยู้ฮู[/COLOR]

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ในนี้เค้าก็พูดถึงกันแต่แวนนะ
    ก็กระทู้แวนนิ

3. mauy1981

mauy1981 New Member Member

10
    0
    0
    ใช้แวนด้วยคนค่ะ

4. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    แวนครับแวน

5. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    เสาร์ที่แล้วไปตั้งศูนย์มา เนื่องจากเปลื่ยนโช้คหน้าอันใหม่ แล้วกินขวาอย่างแรง เวลาเลี้ยวขวากลับรถหมุนนิดเดียวรถก็ช่วยหมุนต่อให้อีก
    ไม่อยากจะคืนตรงกลาง มิหนำซ้ำเวลาเบรกต้องกำพวงมาลัยอย่างแน่นเลย เพราะไม่รู้ว่ามันจะกินซ้อายหรือกินขวา
    เอาไปตั้งศูนย์ช่างบอกว่าศูนย์เพี้ยนค่อนข้างเยอะแก้อยู่เกือบ2ชม ลองขับอยู่2รอบ กว่าจะใช้ได้ รับรถมาแล้ววิ่งก็ตรงดี รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย แต่เวลากลับรถนี่สิ แต่ก่อนพวงมาลัยเบาหวิว ตอนนี้พวงมาลัยหนักมากเลยครับ ควงมือเดียวไม่ได้ซะแล้วสิ อยากจะวิ่งตรงอย่างเดียว เฮ้อทำไงดีน้อ

มีใครเคยแก้อาการพวงมาลัยหนักมาแล้วบ้างครับ

**ปล. ไปเจอเวบนี้มาครับ รวมรูปนิสสัน แวน http://nismoclub.6.forumer.com/viewtopic.php?t=27046

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  6. ตามหา เอ็นวีแวน สักคันคับ หายากจริงๆ ท่านไหนที่คิดจะเปลี่ยนรถ แต่รัก แวน รบกวนบอกด้วยนะคับ [email protected]

7. ต๊อดตี๋

ต๊อดตี๋ New Member Member

33
    6
    0
    มีเสนอครับ พร้อมใช้ สมบูรณ์สุดขีด
    ฝากไว้เผื่อพิจารณาครับ
    http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=389300

8. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ไม่เงียบแล้วท่านโจ แวนมาแล้วคันนึง เชียงใหม่ ร้อนเหมือนกรุงเทพฯใหมครับ

9. lukmatulee

315
    2
    0
    ชั่วโมงนี้อยู่ตรงไหนก็ร้อนครับ แต่รถผมแอร์เย็นก็โอเคแล้ว

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แวนเชียงใหม่คันนี้สุดๆอีกคันครับขอบอก
    เครื่องSR20de ฝาทองตัวเดียวกับผมเลยครับ แคลิฟอเนียด้วย ขอบอกว่าเตะตามากๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เสียดายเจงๆๆๆๆๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:34:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:34:25 ----------

แวนเชียงใหม่คันนี้สุดๆอีกคันครับขอบอก
    เครื่องSR20de ฝาทองตัวเดียวกับผมเลยครับ แคลิฟอเนียด้วย ขอบอกว่าเตะตามากๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เสียดายเจงๆๆๆๆๆ

11. lukmatulee

315
    2
    0
    อ้าวจะขายแล้วรึ เคยขับสวนกันเส้นต้นยาง รถสวยมากครับ

12. รถสวยมากๆๆคับ อยากเป็นเจ้าของจริงๆ ดูจากรูปก้อรู้ว่าคนรัก เอ็นวีตัวจริง อยากได้นะคับแต่เงินมีแสน กว่าๆเอง รายได้น้อยนะคับ ถ้ามีประมาณนั้น ก้อ คงจะเอาแล้วคับชอบสวยมากราคา เหมาะกับคุณค่าของรถจริงๆๆ งามแต้ๆๆๆ ต้องพูดภาษาเหนือแบบนี้หรือเปล่า ขอบคุณนะคับเพื่อนๆๆที่ช่วยดูให้ ผมหามาหลายแระ เจอจะเอาโดนสอยตัดหน้าทุกทีสินั่น...
    . [email protected] 086-5374135

13. buem

2,764
    75
    0
    ขายซะแล้ว
    ว้า เสียดาย ด้ามเกียร์ navan ด้วย
    นอกแบบครบๆ
    ราคาประมาณนี้ผมก็มีคันสีดำมาเสนอเหมือนกัน มีพี่เค้าฝากขายเหมือนกันครับ

14. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ด้ามเกียร์สวยเน๊อะ

15. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    ขอทราบรายละเอียด ราคา และรูป คันสีดำด้วยครับ ผมอยู่ จ,ตราด ครับ ไม่ทราบว่าดูรถได้ที่ไหนครับ สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ผมใช้ nx coupe อยู่ ครับ ชอบnissan ครับ mail ผมครับ [email protected] ส่งรูป และรายละเอียด ไปทางmail ก็ได้ครับ

16. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    สนใจครับ แต่รถอยู่เชียงใหม่ใช่มั้ยครับ อยากไปดูรถแต่ไกลไปหน่อย ผมอยู่ จ.ตราด ครับ ถ้า กทม. คงขับรถไปดูแล้วละครับ ราคา ลดอีกได้เท่าไรครับ แจ้งทาง mail ก็ได้ครับ [email protected]

17. buem

2,764
    75
    0
    เด๋วรอพี่เค้าก่อนนะครับตอนนี้เค้าอยู่ญี่ปุ่น
    กลับมาแล้วจะรีบเอาลงให้
    แต่ดูคันข้างบนก็ครบเหมือนกันครับ

18. lukmatulee

315
    2
    0
  19. lukmatulee

315
    2
    0
    ทำไมมันเงียบจัง

20. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    วันนี้ มี Meeting ย่อย โดยบังเอิญ ของชาวแวน ครับ

เชิญชมได้ ที่ Link ข้างล่างครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?740512

:)

21. buem

2,764
    75
    0
    เงียบเหงาจัง

22. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เงียบเหงาก็ นั่งสมาธิดิป๋าอิอิอิ

23. V-MOG

165
    1
    18
    ไม่เงียบแล้วนะครับ

ซ่อมผุมาเลยเอามาฝากอะครับ

24. V-MOG

165
    1
    18

ต่อครับ

25. V-MOG

165
    1
    18

อีกครับ

26. V-MOG

165
    1
    18

เสร็จแล้วนะครับ
    ขออภัยด้วยนะรูปมากไปหน่อย พอดีทดลองnet.ไปในตัวอะครับ

27. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เยอะเลยนะนั่น ทำที่ไหนอ่ะพี่ แล้วทำอะไรมั่งเท่าไหร่อ่ะ

28. V-MOG

165
    1
    18
    - ล้างอัดฉีดใต้ท้องรถ
    - ตัดปะผุเก็บสี
    - ฉีดพ่นน้ำยาใต้ท้อง(สนิม)
    - ทำที่ซอยสามัคคี
    - ค่าใช้จ่าย หนึ่งพันสี่ร้อยกว่าตีซะพันห้าอะครับ

29. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ถูกกะตังค์ จังอ่ะพี่

30. lukmatulee

315
    2
    0
    ทำไมถูกจังเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้