Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. porawat2009

porawat2009 New Member Member

1
    0
    0
    รายงานตัวดัวยคนครับ nv van พะเยา

เพิ่งได้รถมาครับ คงต้องขอพึ่งพาอาศัย เซียน nv van ทุกท่านด้วยครับ

ขอรบกวนเลยละกันนะครับ
    1. รถผมเพิ่งซื้อมือสองมา เป็นรุ่น AD Resort 1.6 SLX ดูในเล่ม รถจดทะเบียน กค. ปี 40 ผมสงสัยว่ารุ่นนี้ ปี 40 ยังมีขายอยู่หรือครับ
    2. รถมาค่อนข้างสมบูรณ์ ให้อู่ปากซอย เปลี่ยนถ่ายของเหลว เช็คเบรค(เปลี่ยนจานดิสก์ 1 คู่) เปลี่ยนยางหุ้มเพลา กรองต่าง ๆ หมดไป ห้าพัน ตอนนี้หาอะหลั่ยอยู่ 2 ตัวครับคือ โช้คค้ำฝาหลัง กับ พลาสติกที่ปิดตรงรูกุญแจสตาร์ท สอบถามศูนย์ อย่างแพงเลยครับ ไม่ทราบว่า มือสองมีมั๊ยครับ อยู่ต่างจังหวัดจะหาได้มั๊ยเนี่ย :confused:

2. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ปรึกษาคุณเบิ้มเลยครับ เจ้านี้ มีทุกอย่าง (ไม่แพงด้วย)

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ของที่ว่าตอนนี้หายากอยู่ครับ
    แล้วจะพยายามหามาให้ครับผม

4. buem

2,764
    75
    0
    ของที่ว่าตอนนี้หายากอยู่ครับ
    แล้วจะพยายามหามาให้ครับผม

5. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D...........เอางานดิบมาให้ดู

6. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    ซุ้มล้อหลังผุ น้ำเข้าที่เก็บแม่แรงกับกล่องเครื่องมือ รบกวนพี่น้องแนะนำอู่ หรือวิธีแก้ไขเบื้องต้นหน่อยนะครับ

รักวีแวน

7. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    เอารถไปใส่เบรคชุดใหม่มาแล้ว เอามาลองขับดูเบรคดีกว่าเดิมเยอะ แต่เวลาวิ่งถนนขรุขระเสียงช่วงล่างดังมากไม่รู้ว่ามีอะไรหลวม สงสัยต้องกลับไปเช็คใหม่อีกรอบ

8. buem

2,764
    75
    0
    กว่าจะได้นิเบรคหน้านะน้อง
    เหลือข้างหลัง

9. V-MOG

165
    1
    18
    ผมมี พลาสติกรอบวงสวิทร์กุญแจเหลืออยู่วงนึง ไม่แน่ใจว่าใช้หรือเปล่า

10. nom

637
    20
    18
    :D:D...............เสร็จแล้วววววววว ยังไม่ได้เก็บงานบางจุดเล็กๆน้อยๆ:D

11. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สวย ค้าบบบบบ

:)

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อุ๊ สีสวยเข้ากับหน้าวิงโรดเลยอะ

13. V-MOG

165
    1
    18
    ห้องโดยสาร เป็นใงบ้าง มีรูปหรือเปล่า ภายนอกสวยมากโดยเฉาะชุดหน้า

14. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    สวยครับ สวยจริงๆ ชอบครับ

15. buem

2,764
    75
    0
    สวยเลยครับ การ์ดตรงประตู ขาดข้างนึงรึครับ ผมมีนะ มาเอาได้ครับผม
    ประตูได้คิ้ว แคลิฟอเนียด้วย หายากนะนั่น สวยๆ ครับ

---------- Post added at 22:39:32 ---------- Previous post was at 22:39:16 ----------

สวยเลยครับ การ์ดตรงประตู ขาดข้างนึงรึครับ ผมมีนะ มาเอาได้ครับผม
    ประตูได้คิ้ว แคลิฟอเนียด้วย หายากนะนั่น สวยๆ ครับ

16. nom

637
    20
    18
    ขอบคุณคร้าบบบบบ................เที่ยวปีใหม่ก่อนเด๋วกลับมาตอบจ้า

17. zeropl

zeropl New Member Member

15
    0
    0
    มาใหม่ครับ เพราะเพิ่งได้รถมา คงต้องทำอีกหลายอย่างเลย หุหุ
    มาแอบมองเขาแต่งแวนกันครับ สวยๆทั้งนั้น

18. lukmatulee

315
    2
    0

19. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    รถสวยจังคับ.................:D:D:D

20. buem

2,764
    75
    0
    อิอิ แวนสวยๆอยู่แย้ว

21. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ไปเดินแถวตลาดชายแดนมาเลเซีย เจอแวนนิสสันรุ่นนึง ด้านหน้าคล้ายกับทีด้าบ้านเราเห็นขับผ่านไปรถดูสวยดี แต่ไม่ทันสังเกตว่าชื่อรุ่นอะไรเห็นแต่ตัวอักษร 1.8 VTC

22. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สวยมากมายครับอยากได้แบบนี้มั่ง

23. V-MOG

165
    1
    18
    คล้ายๆ jazz นะ ถ้าดูผ่านๆ แต่สวยดีไปอีกแบบ รถครอบครัว

24. zeropl

zeropl New Member Member

15
    0
    0
    ผมก็มาใหม่ครับ รถจอดอยู่ 5-6 ปี เอามาบูรณะใหม่
    มีปัญหาจะมาปรึกษานะครับ ฝากแวนผมให้ช่วยดูแลอีกซักคันนะครับ

25. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ปรึกษาพี่เบิ้มได้เลยครับ พี่เขาดูแลnv แวนได้ทั้งคันครับ

26. sorawas

692
    17
    0
  27. buem

2,764
    75
    0
    แวนแวน

28. kanatid

kanatid New Member Member

8
    0
    0
    ผมมีปัญหา อยากสอบถามชาวแวนครับ เนื่องจากผมเองก็ใช้ แวน เหมือนกัน คือว่าผมวางเครื่องใหม่ เป็น GA16DE เกียร์ธรรมดา แต่รอบเครื่องยนต์ (เดินเบา) ไม่นิ่ง ถ้าเปิดแอร์จะอยู่ที่ 900 - 1,000 Rpm แต่ถ้าแอร์ตัด หรือไม่ได้เปิดแอร์ รอบจะตกลงมาที่ 700 แล้วลงมาเรื่อยๆ จนถึง 550 Rpm จนรู้สึกว่าเครื่องมันสั่นกระพือ ทำท่าเหมือนจะดับ แต่ถ้าเป็นการติดเครื่องตอนเครื่องเย็น รอบวอร์มก็ทำงานปกติ แต่ถ้าเครื่องร้อนเมื่อไหร่ มีอาการทันที่ รบกวนพี่ๆ ชาวแวนช่วยผมหน่อยนะครับ ว่าผมควรจะเช็คจากตรงไหนดี
    :sad: :sad:

29. sorawas

692
    17
    0
    kanatid เคยมาวิ่ง กทม.ปะ เห็นแว๊บๆ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

ส่วนเรื่องเครื่องรอผู้รู้ล่ะกาน อิอิ

30. lukmatulee

315
    2
    0
    อืมรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้