Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Golf-GTI

Golf-GTI Guest

0
    0
    0
    แวนผมคันเร่งแข็งน่ะครับ แก้อย่างไรดี ไม่แน่ใจว่าสายคันเร่งมันเป็นอะไรหรือเปล่า

อ้อ ยางเบ้าโช้คเปลี่ยนยากมั้ยครับ มันดังอื๊ดๆแอ๊ดๆ เหมือนเลี้ยงหนูไว้ในรถเลย อิอิ

2. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    รอผู้รู้คร๊าบ วันนี้ครายโทรมาหาป๋ม รายงานตัวมาซะดีๆคับ ขับแวนรึป่าวหว่า ลืมถามว่าชื่ออะไร

darranjay ถูกใจสิ่งนี้
  3. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .......:D:D......รายงานตัว

4. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    คุยกะใครตัวเองยังไม่รู้
    แล้วพี่จารู้ม๊ายอ่า......... :D:D:D

5. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

คนข้างบนน้อง เค้าเข้ามารายงานตัวแล้วน๊า...........................:D:D:D

6. tangprasert

566
    36
    0
    ต้องรอพี่เบิ้มมาตอบอิอิ เพราะเค้าโทรมาถามว่าไฟท้ายโดนัท ซื้อได้ที่ไหน อั้มเลยให้เบอร์พี่เบิ้มไปจัดการต่องับ ไม่ได้ถามชื่อว่าใครพอดีแม่อยู่ ฮาฮ่า เด๋วโดนตี

7. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ชาวแวนเค้าคุยอารายกานน้อ อิอิ

8. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไฟท้ายโดนัทแวนไม่มีครับ

ไฟแต่งไม่มีเลยอ่ะ ยังไม่เคยเห็น

เห็นแต่ของน้องๆเราในคลับคนนึงเค้าทำเองอ่ะ ครายหว่า........................:D:D:D

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น้องเจนงัย diy led

10. tudtu1

tudtu1 New Member Member

15
    1
    0
    มารายงานตัวค๊าบบบบบบบ ชื่อ ตู่ค๊าบบบบบ เคยโทรไปขอคำปรึกษาพี่เบิ้มกับพี่อ้วนตอนจะซื้อรถง่ะคับ ไม่รู้จำได้ป่าว แต่ก้อขอขอบคุณสำหรับคำปรึกษาดีๆคับ:D:D:D

11. mr_janes

352
    31
    0
    เดี๋ยวถ่ายรูปไฟท้ายมาอวดดีก่า
    แวนคันเดียวในคลับ ที่ใช้ไฟท้าย LED อิอิอิ

12. tangprasert

566
    36
    0
    อิอิมาแปลงให้บ้างเลยพี่เจน เทห์ด้วยคนนน

13. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อ่อ รถเหลืองนี่ เคยเห็นบ่อยนะ แถวนวมินทร์ สดุดตาจริงๆ ทำสีได้สวยนะไม่น่าเกลียดเหมือนแจ๊ส
    นึกว่าของใครน๊า ช่างกล้า อิอิ
    เห็นแล้วก็อยากไปทำสีชมพูเลย อยากได้สีชมพูแต่ไม่กล้าขับ อิอิ

14. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สายเร่งแท้ติดรถเปล่าครับ ไงลองหล่อลื่นดูก่อนครับ ด้วย sonax
    ยางเบ้าโช้ค ไม่เคยเปลี่ยนเองเหมือนกัน แต่ถ้าพอมีความรู้เรื่องช่างและมีผู้ช่วยซักคนก็ไม่น่ายากนะ...:rolleyes:

15. Van X

1,247
    44
    48
    ยางเบ้าโช๊ค ผมว่ายากครับ เพราะอาจจะต้องใช้แรงกด(สปริง)พอสมควรในการถอดของเก่าออก

แต่ก็พอมีวิธีครับ ใช้ลวดผูกขดสปริง กดแล้วก็ผูก ผูกแล้วก็กด ขดต่อขด น่าจะได้ครับ........................................:D:D:D

ลองดูครับ

16. mr_janes

352
    31
    0
    ยางเบ้าโช๊ค เปลี่ยนยากโคตรๆ คับ
    ต้องมีเครื่องมือช่วงรั้งสปริง ไม่งั้นมีดีดใส่หน้า
    ต้องใช้ประแจลมถอดหัวโช๊ค ไม่งั้นอย่างหวังว่าจะใส่ยางเบ้าโช๊คได้
    ขนาดว่าให้ช่างเปลี่ยนให้ ยังทำกันแทบตายเลย

17. tangprasert

566
    36
    0
    อ้าวดีคับพี่ Sorawas ชื่ออะไรอ่ะคับ เจอผมบีบแตร่ทักได้นะคร๊าบอิอิ

18. tangprasert

566
    36
    0
    อยู่ดีๆๆที่ปัดน้ำฝนปัดเลยมานอกกระจกซะงั้น เสียงดังกึกๆ ทำยังไงดีคับ

19. nom

637
    20
    18
    .............:D......มาดู ชาว van

20. ผมก็ใช้ VAN ครับตอนนี้มือจับฝาท้ายแตก หาซื้ออยู่ครับมีใครจะขายหรือแนะนำได้มั่งครับ ไม่อยากยกทั้งฝาเพราะต้องทำสีครับ

21. Van X

1,247
    44
    48
    มือจับตัวไหนครับ ตัวนอกหรือตัวในนี้ครับ.........................:D:D

22. pepsi_summer

pepsi_summer New Member Member

68
    4
    0
    ผมก็ขับแวนเหมือนกันครับ แลกเปลี่ยนรูปกันหน่อยดิ

23. Van X

1,247
    44
    48
    เอ้า~!!!

ใครมีรูป จัดให้พี่เค้าหน่อยคร๊าบบบบบบ

ตัวผมขอบายอ่ะ รถยังเดิมๆอยู่เลย......................:D:D:D

24. nom

637
    20
    18
    ........:D:D......มามะ.....เอามาโชว์ ซะดีๆ

25. มือจับตัวในครับ เดิมๆเลย

26. tangprasert

566
    36
    0
    สวยดีจังแวนสีดำอิอิ โพสรูปรอบคันให้ดูหน่อยง๊าบ จะเอาเป็นแนวแต่งอิอิ

27. tangprasert

566
    36
    0
    อยู่ดีๆๆรอบเครื่องตก จอดเฉยๆๆรถสั่นหุหุ ซวยอีกแว้ว

28. Van X

1,247
    44
    48
    081-929-3613

200 ครับ โทรมาเลย

ถ้าโทรมาภายใน 15 นาที ลดครึ่งราคาเหลือ 100 เดียว

รับของแถวสายใต้ใหม่ครับ....................................:D:D:D

29. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขายของหาตังอีกและ อิอิ เราสู้ราคาดีมั้ยน้า
    กระผมก็มี ออิ
    แต่เอาของตา x ก็ดีครับ

30. mr_janes

352
    31
    0
    สู้ด้วยๆ

เดิมๆ ไฟส่องป้ายทะเบียน LED ทำเองด้วย

ราคาเดียวกัน รับของได้แถว รามอินทรา อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้