Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    เสียดายเหมือนกัน ทำมาตั้งเยอะ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เสียดายจัง

3. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    พี่เจนขายรถไปแล้วเหรอ.....แต่งไปตั้งเยอะแถมทำสีใหม่ด้วย ใครซื้อไปใช้คุ้มมากๆ

4. buem

2,764
    75
    0
    ไปแล้วครับน้องต๋อง

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ตี 2 แล้วยังมะนอนอีกเหรอ อิอิ

6. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    หวัดดีชาวโลก

7. sorawas

692
    17
    0
    นั่นจิ เสียดาย (พวงมาลัย) อิอิ

คุณเบิ้มตัวปิดด้านหลังมีแววจะมาบ้างปะ

8. teerapat50

teerapat50 New Member Member

5
    0
    0
    ผมอีกคัน ใครพออจะมีไมล์ไฟฟ้าเกียร์ auto ไมล์ขึ้นสัก 220 หรือ 240 ก็ไค้ ขายบ้าง

9. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    พี่เบิ้มตอนนี้พี่ใส่ชุดเบรคหน้าหลังของอะไรอ่ะ ของผมเบรคแล้วมันไม่ค่อยอยู่ เปลี่ยนจานเปลี่ยนผ้าเบรคมาสองชุดแล้ว ยังเหมือนเดิมเลย
    ขับมาเร็วๆเบรคไม่ค่อยอยู่ ไหลตลอด

10. buem

2,764
    75
    0
    ของพี่ใส่หน้า r32 หลังอเวเนี่ยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
  11. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
  12. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    รื้อหลังคาออกมา เจอรอยผุเพียบเลย สงสัยจะซ่อมยาว

13. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    น่าน

คุณต๋อง

โดน Sunroof ตรงรุ่นมา อีก 1

ขอให้ ปราศจาก สนิม ไวไวคับ

:)

14. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    อยากได้หลังคาซันรูฟตรงรุ่นบ้างอ่ะครับ หาที่ได้บ้างครับ

15. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    เห็นมีลงขายเบรค R32 หน้าหลังพร้อมดุม ราคา 6,500 แต่ไม่รู้ว่าค่าแปลงอีกเท่าไร เพราะของ R32 เป็นแบบ 5 รู รายละเอีดตามเวปนี้ละครับ
    http://www.wheelsecondhand.com/forum/viewtopic.php?t=50862

16. sorawas

692
    17
    0
    อย่าบอกนะว่าสีขาวอีกคัน อิอิ

17. buem

2,764
    75
    0
    น้องต๋องอย่าลืมทำแบบที่พี่บอกละ ขัดสนิมออกให้หมด
    แล้ว ค่อนเอาซีรีโคนแทนนะ
    เบรค r32 ถ้าอยากแปลงง่ายๆนะครับ
    ข้างหน้าเปลี่ยนเป็นดุมนีโอนะครับ
    แล้วเอาจานของ r32 มาเจาะ เป็นสี่รูร้อยนะครับ
    แล้วลบจานออก 4 มิล นะครับ
    ด้านในรองสเปเซ่อ เพื่อดันจาน
    ตีปลอกครอบ กันแกว่ง
    แล้วอย่าลืมดู max ด้วยนะครับเด๋วจะติดครับ

18. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    พี่เบิ้มครับ รูปซันลูปเมื่อได้ได้ชมอ่ะครับ

19. buem

2,764
    75
    0
    น้องต๋องมันค่อนมาข้างหน้าไปป่าวอ่ะ
    ส่วนน้องจอนรอไปก่อนนะครับ
    เห็นบางทีสั่งแล้วหายเลยไม่แน่ใจนะ

20. sorawas

692
    17
    0
    มีใครติดบังแดดแบบนี้บ้าง ไม่รู้ว่าเอามาใส่ของเราได้ไหม

21. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    เข้าไปดูที่อู่เมื่อวานตอนค่ำแล้ว ช่างประกอบเสร็จรอทำสีอย่างเดียว ถ้าตามที่พี่เบิ้มบอกก็จะค่อนไปข้างหน้า ซึ่งช่างบอกว่าวางให้ตรงกับเบาะคู่หน้า เข้าไปอู่ก็มืดแล้วทำให้ดูรายละเอียดไม่ชัด

22. buem

2,764
    75
    0
    มันต้องค่อนหน้า และหลังแบบพอพอกัน
    เด๋ซเข้าไปช่วยดูนะน้อง

23. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    ต้องขอโทดด้วยครับท่านพี่ พอดีว่าช่วงนี้ ติดหลายๆๆอย่างครับ

24. buem

2,764
    75
    0
    รอชมรถน้องอยู่นะครับ

25. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    รถเอาออกจากอู่เมื่อวันอาทิตย์ วันนี้เลยเอาไปให้พี่วีเดินระบบไฟ และถอดพรมออกมาซัก สภาพตอนออกจากอู่เหมือนกับรถจมน้ำ เจาะหลังคาเสร็จฝนดันตกน้ำเข้าเต็มรถเลย

26. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สวยคับ คุณต๋อง
    :)

ผมหนักว่าคุณต๋องเยอะ ครับ
    ผมมีบ่อเลี้ยงปลาส่วนตัว 4 บ่อในรถครับ

-_-'

27. sorawas

692
    17
    0
  28. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    มะกี้เห็นแวนสีฟ้า 3427 หรือ 8427 เนี่ยแหล่ะ หน้าหมู่บ้านศุภาลัย รัตนาธิเบศร์

ของเพ่ต๋องอ๊ะเปล่าเอ่ย อยู่แถวนี้หรอฮับ

29. buem

2,764
    75
    0
    เอ้าผมอยู่แถวศุภลัย บางใหญ่ครับ
    เจอแล้วทักกันบ้างครับ
    น้องต๋อง ถ้าถอยหลังมาอีกนิดนะ ตรงรุ่นเลย มันค่อนมาข้างหน้านะ สโลบมันจะตั้งยากนิดนึงนะ
    ทำผ้าหลังคา ร้านพี่นงป่าว
    อย่าลืมดูพวกขอบผ้าด้วยนะ เด๋วมันจะดูดน้ำเข้ารถนะ

30. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    ผมพักแถวสุทธิสารนะครับ ช่วงสองอาทิตย์ที่ผ่านมารถอยู่อู่ตลอดไม่ได้ขับไปไหนเลย...
    น้องต๊ะ บ้านอยู่แถวไหนล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้