Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    อย่าลืมไฟฉายนะเดี๋ยวมองไม่เห็น:D:D:D:D

2. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เทียนดีกว่า อิอิ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มีตาทิพครับ

4. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    พี่เบิ้มครับไปหาไม่เจอพี่เลย เซ็งโครด

5. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ถามชาวแวนที่ติดแก๊สใต้ท้อง
    -ใช้ถังแบบขายึดก้นถัง4ขา หรือ ถังแบบหิ้ว2หู
    -จุดยึดถังใต้ท้อง ยึดตรงไหนกัน (ยึดกับชัสซีหรือเปล่าครับ เกรงพื้นรถจะไม่แข็งแรงพอ)
    -ถ้าจะตรวจให้ผ่าน ต้ิองตีแผ่นเหล็กปิดด้วยใช่ไหมครับ
    -หม้อต้มของ Mimgas โอไหมครับ

6. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D อยากย้ายไปใว้ข้างล่างเหมือนกัน
    :D ไม่รู้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อยากได้ไอเดีย ตู้ลำโพงซับ
    ใครติดบ้าง แบบไม่ต้องวางเกะกะ เวลาขนของ อะคับ

8. tuta

509
    70
    0
    มีของอ๊ะยัง ชุดนี้กำลังจะัถอดออกเร็วนี้
    ฟร้อนอัลไพน์แบบดูด พร้อมรีโมท
    เคนวู๊ดPS150 และบอสวิค
    ในตู้เป็นซับ12" 2ตัว ทวิสเตอร์2ตัว เอาไปทำตู้ใหม่ก้อได้นะ

ป.ล.ที่เคยเห็นคือ ทำตู้เล็กๆแล้วติดเทปหนามเตยใต้ตู้ ทำสายแจ๊คเสียบยาวหน่อย ถ้าจะขนของก็ยกออกอ่ะ

9. sorawas

692
    17
    0
    โอ้ ชุดใหญ่เลยนะ
    ของก็พอมีแล้วครับ เหลือแต่ซับนี่แหล่ะ ยังไม่รู้จะเอายังไงกะมานดี
    อยากได้แบบตู้ถาวรไม่ต้องยกเข้าออก และไม่เกะกะ
    12นิ้วมันแรงไปอะ สัก10นิ้ว กะลังดี เอาแค่ฟังนุ่มๆ ก็พอ

ว่าแต่ใช้แอมป์ขับซับ ปล่อยเท่าไหร่ดี อิอิ

10. tuta

509
    70
    0
    เข้าใจว่าไม่อยากเจาะรถ

ด้้านหลังขวาของแวนจะเป็นช่องเก็บเครื่องมือ+แม่แรง (ด้านซ้ายก็ได้ แต่ต้องเจาะ)
    ตรงนั้นแหล่ะครับ น่าจะใส่ลำโพง 10 นิ้วได้ (หากไม่ได้ ก็ต้องยอมลดสเปกลงนิดหน่อย)
    แดมป์แล้วทำฝาปิดสี่เหลี่ยมขนมเปียกปูนแทนฝาพลาสติกเดิม หรือตีเป็นตู้ใส่เข้าไปก็ได้ ตามแต่ใจต้องการเลย

ไม่ต้องเจาะ ฝาเดิมก็เก็บไว้ปิดกลับตอนไม่ชอบลำโพงซับแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2009
  11. buem

2,764
    75
    0
    ของผมตีแบบตู้ปิดแล้ววางไว้เลยอ่ะครับ

12. sorawas

692
    17
    0
    คิดอยู่เหมือนกัน ว่าช่องที่เก็บแม่แรงนี่ น่าจะทำตู้ได้ แต่ก็นั่นอีกแหล่ะ ไม่มีที่เก็บแม่เรงอีก
    ปกติก็ไม่เคยได้เอาออกมาใช้สักกะที แต่กลัวเอาออกแล้วดันต้องใช้นี้สิ (หรือคิดมากไป)
    จริงๆ แล้วมันก็เจาะได้นะ แต่กลัวเจาะแล้วมีปัญหาเสียงรบกวนอย่างอื่นตามมา ตอนนี้ผมเจาะ 6*9 ใส่แผงประตูหลังยังแก้เสียงสั้นมะได้เลย ไม่รู้อะไรมันสั่น

คุณเบิ้มถ่ายรูปให้ดูเป็นแนวๆ หน่อยจิ

13. JOHN_PUM

115
    2
    0
    พี่เบิ้มครับหาแอร์ให้หน่อยครับผมด่วนมากๆๆครับ

14. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ในรถผม บาซูก้า 10" ครับ A/D/S ในรถฟังก็โอเคนะครับ สำหรับ หูบ้านๆ ไม่ใช่หูเทพ

ผมปล่อยสายจากพาวเวอร์ ยาวประมาณ 2.5 เมตร เวลาขนของผมก็ย้ายมาด้านเบาะคนนั่ง

ก็ใช้งานสะดวกครับ น้ำหนักซับไม่หนักมาก ยกสบายๆ

ปล. ของน้องเจนก็ ซับบาซูก้า 8 " แอมป์ในตัว ฟังก็โอครับ รอน้องเจนมาบรรยายสรรพคุณอีกทีละกันครับ

15. mr_janes

352
    31
    0
    อายเค้าง่า....

ของผมมันรุ่นเล็ก

ไว้ฟังคนเดียวในรถอ่ะ

16. buem

2,764
    75
    0
    ของผมวางไว้เฉยๆเลยอ่ะ
    แบบย้ายได้ครับ

17. sorawas

692
    17
    0
    ขอบคุณครับๆ
    บาซูก้าแพงปะ เอาแค่นุ่มๆ ก็พอ ไม่ต้องตูมตาม (เดี๋ยวจะหนวกหูซะ)
    ปกติก็ไม่ค่อยได้เปิดเพลงฟัง เอาไว้ให้แม่คุณฟัง

คุณเบิ้ม ปลายท่อที่ขายนั่นเปลี่ยนแล้วเงียบสงัดเลยปะ โดยไม่ต้องไปใส่พักกลางใส้เลื่อนอีกปะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มีนาคม 2009
  18. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    มีใครติดแก๊สใต้ท้อง nv van ครับ

อยากติดตั้ง LPG ใต้ท้อง nv van เครื่องเดิมๆ คาบู
    ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้างครับ ต้องย้ายมิกหรือเปล่าครับ ใฃ้ถังขนาดไหนครับแล้วต้องมีฝาครบถังไหมครับ อยากติดแบบตรวจสภาพผ่านด้วยนะครับ

ว่าจะหาซื้ออุปกรณ์เอง แล้วไปให้ร้านติด จะได้เซพตังค์หน่อย เพราะอุปกรณ์ราคาลงมาแล้ว
    ขอรายการอุปกรณ์แบบครบๆเลยนะครับ

19. tuta

509
    70
    0
    กำลังจะติดเหมือนกันเลย ร้านติดหาได้แล้ว แถวบ้านค่าติดตั้ง 2,000 บาท (ใกล้บ้านไว้ก่อนดีก่า)

ส่วนของยังไม่ได้ไปดูเลย แถวลาดพร้าวผมได้ราคามา 6900 เค้าว่าพร้อมทุกอย่าง ไม่รู้ชุดนี้โอเคมั้ย
    ถัง48ลิตรมัลติวาล์ว รุ่นหูหิ้ว2ข้าง (Aldesa,Starlux)
    หม้อต้ม(Aldesa) 1ลูก
    กรองแก๊ส 1ลูก
    ปรับกลาง 1ตัว
    เหล็กลัดสแตนเลส16-25 8ตัว
    เหล็กลัดสแตนเลส23-35 4ตัว
    มิกเซอร์ (ทุกรุ่นทุกขนาด) 1ตัว
    สวิทซ์ Auto PG3 1ชุด
    ชุดเติม 1ชุด
    สายเติม 1.5m 1เส้น
    ท่อทองแดง6mm 5เมตร
    ท่อหุ้ม6mm 5เมตร
    ท่อน้ำ 2เมตร
    ท่อโปโล 3เมตร
    ปากฉลาม 2ตัว
    ตัวตัดแก๊ส 1 ตัว

20. buem

2,764
    75
    0
    ปลายทอไม่เงียบสนิดนะครับมันมีดดุดุ บ้าง
    ส่วนการติดถังแก๊สผมมีร้านแนะนำครับ อามมี่เซอวิส 2 ครับ
    ตดดีพี่เค้าใจดีครับ
    ติดใต้ท้องต้องไม่เกิน 58 ลิตรนะครับ
    ส่วนผมติด 48 ลิตรครับ

21. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    58 ลิตรลงใต้ท้องได้เหรอ อยากย้ายมั่งจังเลย

22. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ถัง 48ลิตร เป็นแบบเล็กยาวและมัลติวาวล์หรือป่าวครับ
    มิกใช้ขนาดกี่ มม.ครับ
    ร้านที่คุณเบิ้มแนะนำ ถ้าซื้ออุปกรณ์ไปเองรับติดตั้งไหมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ

23. buem

2,764
    75
    0
    เวลองถามให้ครับ
    ถ้ามันติวาวติดใต้ท้อง
    ฝาครอบหล่นหายเลยนะครับ

24. JOHN_PUM

115
    2
    0
    พี่เบิ้มครับงานเข้าแล้วครับผม

25. mr_janes

352
    31
    0
    เท๊พพพพ เทพ.... อ่ะ

อิอิอิ ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะคับ

26. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    หางหลังรุ่นนี้ของเค้าดีจิง

27. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    สารพัดประโยชน์เลยครับ

28. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อืมม ของเค้าดีเจรงๆๆๆๆๆๆๆๆ..........................:cry::cry::cry:

29. JOHN_PUM

115
    2
    0
    พี่อยากได้บ้างครับผม

30. buem

2,764
    75
    0
    ผ้าแห้งพอดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้