Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    พี่ว่าน่าจะเป็นยาดองนะ (โด่ไม่รู้ล้ม)...................................:D:D:D

2. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    โด๊ปมากไปรึป่าว เลยไม่ยอมลง

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เด๋วจัดให้นะ

4. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ปลั๊กตรงเสากลางประตู 7 Pin
    เป็นสายสัญญาณ หรือสายของอะไรหรอครับ

สังเกตดูมี สายสัญลักษณ์ขาวแดง เส้นใหญ่ๆด้วย (น่าจะเป็นสายเมนหรือเปล่า)

ป.ล.ถ่ายรูปมา แต่ลงไม่ได้ ตั้งแต่มะวานละ

5. tuta

509
    70
    0
    ลงรูปยังไงอ่ะ งง

6. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ปุ่ม ใช้งานขั้นสูง ด้านล่างคับ

7. buem

2,764
    75
    0
    ตรงกลางประตูของแวนช่ายมะครับ
    มันเป็นชุดกระจกไฟฟ้านะครับ มันเดินปลั๊กมารอครับ

8. tuta

509
    70
    0
    ทดสอบลงรูป

พอดีรื้อแผงฟิวส์ออกมาต่อเซ็นทรัลล๊อค
    อ๊ะๆ เห็นแผงฟิวส์ยังมีช่องว่างๆอยู่ เอามิเตอร์จิ้มๆตามคีย์ มีไฟมาด้วย
    จัดการเอาสายเซ็นทรัลล๊อคลงไปซะเลย จะได้รวมอยู่ที่เดียวกัน สะดวกต่อการตรวจสอบด้วย

ยังมีช่องเหลืออยู่อีก เล็งๆไว้ หลายโปรเจคDIYจ่อคิวอยู่
    1. ไฟถอยหลัง - ทางเข้าบ้านมืดมาก ฟิล์มก็มืด เวลาถอยเข้าบ้านแต่ละทีต้องเปิดกระจก 555 :rolleyes:
    2. เซนเซอร์ถอยหลัง+จอกระจกดิจิตอลตัดแสง ซื้อมาเตรียมไว้ละ แต่สายไฟหมดแล้ว :cry:

3. กล้องมองถอยหลังอินฟาเรด (โปรเจคสำรอง หากข้างบน 2อันยังไม่เวิร์ค)

เดี๋ยวไปหาขาฟิวส์มาเสียบ ตามที่พี่เจนว่าไว้ ขอบคุณนะคร๊าบ

9. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อ่า เก่งๆๆๆ
    ขาฟิวส์ซื้อที่ไหนบอกด้วยดิ
    อย่าลืม diy central lock มาดูด้วยนะ

10. buem

2,764
    75
    0
    จริงเจ้าแวนเรานะสายไฟมีเดินมาครบเลยนะ ถ้าไล่ดีดีกระจกมองข้างมันเดินสายมารอไว้แล้วด้วยนะครับ

11. mr_janes

352
    31
    0
    อิอิอิ เอามายั่วน้ำลายยยยย

12. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    หาแล้วไม่เจออ่า เดี๋ยวว่างจะหาอีกรอบ
    น้องเบิ้ม วันก่อนให้ใครโทรมาหาอะ หลับอยู่ไม่รู้ว่าบอกไปถูกไหม เรื่องวัดรอบอ่ะ

สีขาวมาอีกแว้วๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กุมภาพันธ์ 2009
  13. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    สีขาวมาแรงจริงๆ

14. tuta

509
    70
    0
    อ่า ขาวๆ อวบๆ น่าเจี๊ยะดี อิอิ

15. buem

2,764
    75
    0
    คลับ ss นะครับเค้าวัดรอบสั่นนะ
    เห็นแก้เก่งเลยให้เบอร์ไป
    สีขาวมาแรงจริง
    ขาวมันให้หมดชาวแวนอย่าลืมตัดดำที่บอกนะ
    อ้อชุดสายไฟนะต้องรุ่นกลางกะ top ถึงจะมีนะครับ

16. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

โอ๊ววววววววววววว เกือบแว๊ววววววววว:D:D:D

17. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ตัดดำยังไงพี่อิอิ พีเจน ได้ฝาหลังแล้วเหรอคับเห็นทำสีอิอิ ลงแม๊กๆๆๆหล่อเลย

18. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    ไปที่ร้านห้วยขวางมาเมื่อวาน เจอแวนแต่งแบบตัวนอกเกือบทั้งคัน ซึ่งเจ้าของเค้าก็พี่ที่อยู่ที่ร้านนั่นเอง
    วางเครื่อง SR20 ใส่ล้อขอบ 17 ไมล์ดิจิตอล (พี่เค้าไปตัดอะไหล่เองที่ญี่ปุ่นเลยหาของได้เกือบทุกชิ้น)
    พี่เค้าก็ให้คำแนะนำดีครับในการแต่งรถ

19. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สวัสดีครับ
    พอดีเพิ่งได้ NV VAN มา กำลังเห่อเลย
    อยากเป็น Califonia ตากลมครับ
    สงสัยคงต้องรบกวนพี่ๆแล้วล่ะครับ
    :)

20. buem

2,764
    75
    0
    รถพีสายซินั่น
    ไปไม่บอกกันเลยน้องต๋อง
    แล้วกันชนว่างัยบ้าง

21. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    ที่โกดังหัวยขวางมีประตูตัวนอกอยู่สองชุดนะครับ ส่วนเบาะตัวนอกก็น่าจะมี เรื่องกันชนหน้ายังไม่เห็นสภาพเลยคับพี่(ยังไม่ได้กลับปัตตานี) ให้แม่ลองเปิดดู เห็นว่าค่อนค่อนข้างเก่าและมีรอยเบียดส่วนไฟนั้นมาครบ วันศุกร์ไปเดินบางนาก็เจอกันชนอยู่ตัวนึง ว่าจะยกมาอีกชุด แต่ว่าเอารถเพื่อนไปเลยใส่มาไม่ได้

22. buem

2,764
    75
    0
    มีด้วยรึประตูนะ
    พี่โทรไปบอกไม่มีเลย
    พี่สายนี่เอางันแน่หว่า
    เห็นบอกไม่มีของแวนมาเลย ที่โกดังก็ม่ายมี

23. mr_janes

352
    31
    0
    เครียด....

24. tangprasert

566
    36
    0
    ไม่น่าจะมีนะคับของแวนม่ะวานเพิ่งไปซื้อพัดลมหม้อน้ำมา หุหุ ที่ห้วยขวางอ่ะ

25. tangprasert

566
    36
    0
    เอ๋เปลียนพัดลมความร้อนก็ยังขึ้นสูงอยู่ที่ปลายเสาธงตรงเกย์วัดอยู่เลยหรือว่าอากาศมันร้อนขึ้นคับ มันผิดปกติป่ะ

26. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    ถ้าเข้าไปที่โกดังห้วยขวาง จะมีประตูเหล็กปิดอยู่ทางขวามือภายในโกดังจะเก็บพวกหัวตัดสภาพสวยๆไว้เพียบ ประตูก็เก็บไว้ที่นั่นซึ่งพี่เค้าบอกว่ามีอยู่สองชุด อีกคู่นึงเป็นประตูหลัง(ซ้าย-ขวา)ของแวนสีแดงทูโทน ซึ่งก็ไม่แน่ใจว่ามีใครสั่งไปรึยัง เพราะพี่เห็นพี่สายบอกว่าของแวนถ้ามีเข้ามาก็ออกเร็ว จะมีลูกค้าต่างจังหวัดสั่งจองหมด

27. tangprasert

566
    36
    0
    ไปจองฝาท้ายบ้างดีก่า เด๋วหมดซวย :D เพิ่งสังเกตุพัดลมใส่ไปมันดันสลับขั่วพัดผิดด้านอิอิ ลองเปลียนดูใหม่ละไว้ไปลองขับดูอีกที :eek:

28. tangprasert

566
    36
    0
    โอ่วหายแระรอดไป

29. mr_janes

352
    31
    0
    โชว์ตรูดดดดด...... อิอิอิ

30. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    สวยค้าบ
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้