Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ครับผมเคยไปสำผัสมาแล้วถ้าเป็นสีน้ำเงินนะ ของตรงรุ่นแน่นอนครับ
    ใครสนใจเข้าไปดูได้เลยครับพี่เค้าใจดีมากคุยสนุกด้วย

1. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    รบกวนหน่อยจิ

เพื่อนๆ ว่าไมล์หน้าขาวกะดำ อันไหนสวยและเข้ากะรถ เราดีเอ่ย
    รถป๋าเบิ้มใส่ขาวหรือดำอะ อยากเห็นว่าใส่ขาวแล้วจะแมตกับรถไหม เพราะว่าชุดคอนโซลกับไมล์เก่าเป็นสีดำหมด
    ตอนนี้รถอยู่ศูนย์ เสร็จวันจันทร์อะ กะว่าเรือนไมล์จะเอามาใส่เอง เพราะค่าติดตั้งไวร์สายตั้ง 2 พันแหน่ะ
    ไม่รู้ว่าใส่ยากไหม ป๋าเบิ้มมีวงจรบ้างปะ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    มีที่ใครับ
    ไม่น่าถึง 2000 นะครับ
    ของผมไมล์ขาวครับผม

3. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:Dไม่ได้เข้ามานาน :D

4. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เด๋วหาก่อน ผมน่าจะมีวายริ่งอยู่............................:D:D:D

5. sorawas

692
    17
    0
    ดีคับๆ
    รถยังไม่เสร็จเลยอะ คาดว่าพรุ่งนี้ อังคารน่าจะได้ (รึ)
    แสดงว่าไมล์ขาวน่าจะสวยก่าใช่ปะป๋าถึงใส่ขาว กลัวใส่แล้วมันเสร่อๆ (อิอิ)

6. buem

2,764
    75
    0
    ใส่สีขาวแล้วเทพครับแล้วเทพครับ

7. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    โบนัสจ้าออกที่เถอะ นู๋อยากทำสี

8. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ทำสีขาวเหรอน้อง:D:D

9. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    สีขาวเทพจริงครับ ยืนยัน

ผมยังมีใส่แค่สีดำเลยครับ อิอิ

10. sorawas

692
    17
    0
    อ่า คับ คือไม่ต้องการเทพอะ แต่ขอให้ใส่แล้วไม่ขัดหูขัดตาก็พอ อิอิ
    งั้นเดี๋ยวหาสีขาวก่อนนิ ยังไงสีดำของป๋าก็มีอยู่
    แต่รถจิ ยังมะได้อีกและ มันเสร็จแล้วแต่ขับแล้วมันกระตุกๆ เขาเลยเปลี่ยนเกียร์อันใหม่ให้ สงสัยอีกหลายวันซะมั้ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ธันวาคม 2008
  11. buem

2,764
    75
    0
    ตอนนี้มีทั้งสีขาวและดำครับ
    อิอิ

12. sorawas

692
    17
    0
    อ่า 1500 ปะป๋า

13. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ช้าไปแล้วสิเรา

14. buem

2,764
    75
    0
    ง่าเด๋วถามให้ก่อน1800 ขาดตัว

15. sorawas

692
    17
    0
    8 ก็ 8 แต่อีกนิดก็ดี อิอิ

16. buem

2,764
    75
    0
    ราคาขาดตัวครับ

17. sorawas

692
    17
    0
    อิอิ แทงคิ้ว หลายเด้อ
    ขออิ๊บ พวงมาลัยของน้องเจนด้วย

18. tangprasert

566
    36
    0
    อิอิ สีขาวขี้เกียจไปทำเรื่องเปลียนสีฮาฮ่า เอาสีเดิมนี่ละ

19. buem

2,764
    75
    0
    เค้าหมายถึงไมล์ครับผมน้อง
    มาเอาเสาด้วย

20. tangprasert

566
    36
    0
    ง่ะพี่เบิ้ม เค้าตอบ VAN3427 หรอก อิอิ

21. sorawas

692
    17
    0
    ได้รถและ อื..............ด มั่กๆ
    จะเร่งทีโหย แซงไม่ขึ้น ไม่ร่ายหรั่งจายเลย พอจะแก้ไขได้บ้างปะ

22. tangprasert

566
    36
    0
    ขายรถซื้อรถใหม่คับอิอิ <ล้อเล่งน๊า>

23. buem

2,764
    75
    0
    ขายถูกๆซิผมซื้ออิอิ ชอบชอบ
    ไม่มาเอาเสาพี่ขายแล้วนะยึดเงินด้วย

24. nom

637
    20
    18
    :D:D พี่คร้าบบบบบบ
    ถ้าจะเอาหน้า wingroad มาใส่นี่ต้องได้ไรมาบ้างคับ
    ถามราคา เค้าเปิดมา 12500 ที่ให้ก้มี
    -ฝาโปง
    -แก้มข้าง
    -หน้าตัดศอก:D

ราคานี้คิดว่าไงคับ:D:D
    แล้วต้องเปลี่ยนคาน อ่ะป่าว:D:D

ขอบคุณคร้าบบบบบบ:D:D

25. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ราคานี้ ตัวไหนครับ ของผม (ไฟกลม) หรือของเบิ้ม (ไฟเต็ม)

จริงๆของครบๆราคาก็น่าจะโอเคนะครับ

แต่ผมว่าถ้าจะแปลงนะครับ เอาแค่ ฝากระโปรง+ชุดไฟหน้า+กระจังหน้า+กันชนพร้อมคาน (3 รายการหลังถ้าเค้ายอมถอดขายนะครับ)

แค่นั้นพอ คานหน้าไม่ต้องแปลงครับ ใส่ได้เลย พอดีเป๊ะ..............................:D:D:D

26. sorawas

692
    17
    0
    หน้าไม่หล่อหรือ ต้องเปลี่ยนอะ คิคิ

27. nom

637
    20
    18
    ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบ

:D:D:D.........แบบไฟเต็มคับ
    รถผมเป็น van คับ:D
    แล้วแก้มข้างของ vanบ้านเรา กะ wingroad ไฟเต็มนี่ต่างกันป่ะคับ
    เพราะทางร้านเค้าบอกต้องเอาแก้มด้วยนะ:D

28. nom

637
    20
    18

:D:D:D............อยากหล่อกะเค้ามั่ง

ตอนแรกที่ซื้อ nv มาใช้ตั้งใจจะทำเดิมๆล้อเดิมๆ:D
    จะไม่ยุ่งกะของแต่งหรือไรเลย:D

แต่ตอนนี้มันคุมไม่อยู่ล่ะ:D

29. buem

2,764
    75
    0
    เอาเป็นว่าคุณได้หน้าไหนมาครับ
    ไฟกลมหรือ ไฟเต็มแบบผมในรูป ถ้าไฟกลมผมว่าไม่แพง แต่ถ้าไปแบบผมแพงไปนึดนึงครับ
    แล้วหน้ารถคุณเดิมๆ เป็น ไฟ เบ้า หรือไฟเต็มครับ
    ถ้าไฟเต็มมา ก็ใส่ได้เลยไม่ต้องตัดคาน
    แต่ถ้าไฟเบ้า ก็ต้องตัดแต่งคานครับ
    ค่าตัดคานก็อยู่ประมาณ 3500 ครับ
    แต่ถ้าไม่ต้องก็เสียแค่ค่าทำสีอย่างเดียวครับ
    แต่ถ้าเอาหน้าแบบผม ซื้อแยกเอาครับ ราคาไม่น่าเกิน 9000 ครบชุดเลยเหมือนกันครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้