Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เฮ้อ มีแต่รถเทพ เซงงงง....

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เซ็งด้วยซิน้อง.......................................:D:D:D

3. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เซ้งมั่งดิ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    คายเทพๆ
    ไหนไหนขอชมหน่อย

5. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ชมรถตัวเองได้เลยพี่

6. buem

2,764
    75
    0
    อู้วดูรถตา x ดีกว่า เทพกลมกลม
    อิอิ มันจะเหมือนกันนะเนี่ย

7. lyo9n

lyo9n New Member Member

2
    0
    0
    ขับ nv van สีเขียว ปี 94 คาบู ตอนนี้หลังคาผุ
    เพื่อนแนะนำให้เปลี่ยนหลังคา เพราะเป็นหลายจุด ให้ไปหาหลังคามือสอง
    พอจะมีที่แนะนำไม๊ครับ ขอบคุณมาก

8. ต้องพี่เบิ้มเลยครับมีแน่นอน

9. lyo9n

lyo9n New Member Member

2
    0
    0
    ขอทราบเบอร์ ติดต่อพี่เบิ้มหน่อยได้ไม๊ครับ แล้วราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณอีกครั้ง

10. buem

2,764
    75
    0
    เบอร์ผมอยู่ตรงลายเซ็นครับ
    คลังคาแวน 7000 บาทนะครับผม
    ไม่มีซันรูฟนะครับ
    แต่ผมมีวิธีแก้หลังคาเดิมได้ไม่ปูดนะครับ อิอิ
    โทรมาครับ

11. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ขอถามหน่อยนะ
    เครื่อง คาร์บู เกียร์ธรรมดา(คลัทช์น้ำมัน) ไม่มีกล่อง ECU ถ้าเปลี่ยนเกียร์ออโต้ มันจะใช้อะไรควบคุมเกียร์
    พอดีไปถามร้านแถวพระราม5 เกียร์ธรรมดา 5000บ. ออโต้ 5500 บ.(ไม่รวมคันเกียร์ ฯลฯ) ไม่รู้แพงไหม

ป๋า ดูตัวนี้ให้ตัว ราคาเท่าไหร่อะ ถ้าเปลี่ยนเกียร์อยากเปลี่ยนไมล์พร้อมกันเลย เพราะไม่เก่ามันเพี้ยนๆและ วิ่งแค่ แสนหน่อยๆ เอง

[​IMG][/URL][​IMG][/IMG]

12. buem

2,764
    75
    0
    ไมล์หน้าขาวตอนนี้หายากมีแต่หน้าดำเอาป่าวคับ
    1500 เอง หน้าดำเข็มแดง ราคาเกียรไม่แพงนะครับซื้อเกียร์ ต้องได้ครบชุดนะ
    คันเกียร์ เฝืองไมล์เอาเป็นแบบไฟฟ้า จะได้ต่อไมล์ได้เลย ระวังเรื่องเพลาหน่อยแล้วกัน บางทีมันเข้ากันไม่ได้นะครับ
    ส่วนเรื่องควบคุม มันเป็นแบบสายไม่ต้องเข้ากล่องควบคุมครับ ใส่แล้วใช้ได้เลย
    ผมใส่อยู่ครับ เน้นสบายแต่อืด นะครับ

13. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    นั่นจิ กลัวมันอืดๆ อย่างเดียว เคยขับ auto แล้วจิ้มตูดเขาตลอด หรือไม่ก็โดนจิ้ม เลยยังไม่กล้าตัดสินใจ
    แล้วถ้าผมเอาเกียร์เก่าไปเทิร์น เป็น auto เขาคิด 3000บ. ค่าแรง 2000 เป็น 5000บ. นี่น่าจะคุ้มกว่าไหมครับ

เรื่องไมล์นี่หน้าตาเหมือนกะข้างบนเลยปะ เปลี่ยนแต่สีขาวเป็นดำอย่างเดียว

14. buem

2,764
    75
    0
    ยิ่งกับแก๊สด้วยแล้ว
    อืดชัวครับ แต่สบายกว่ามากมาย
    ส่วนไมล์หน้าตาเหมือนกันเลยครับ
    หน้าตาแบบนี้ครับ

15. โอ้โหพี่เบิ้ม เปิดร้านแล้วหรอครับ แน่นอนทีเดียวรีบเก็บตังไปทำไรครับ

16. buem

2,764
    75
    0
    วางเครื่อง อ่ะ
    ตังหมดและ
    กันชนขายไม่ได้ใส่เอง 2 ชุด ไฟหน้าลงขายไปงั้นแต่ note ก็มาเอาได้นะ
    ตามนั้นเลยที่เคยคุย อิอิ

17. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    :D:D:D

18. buem

2,764
    75
    0
    หัวเราะไรตา x

19. แล้วเมือไหรโน๊ตจะได้เห็นรถพี่xเนี้ย

20. buem

2,764
    75
    0
    สีเสร็จแล้วละ เหลือเก็บภาพในนะ
    งานเข้าผมอีกแล้ว

21. Van X

1,247
    44
    48
    รบกวนด้วยนะคร๊าบบบบบ...................................:D:D:D

22. buem

2,764
    75
    0
    อิอิ วันนี้เข้ามาปะ ตั้งน้องลูฟนะ

23. Van X

1,247
    44
    48
    ไปซฺครับ ไม่ไปได้ไง เด๋วไม่รุ่ง

24. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อยากได้กันชน บี สิบสาม..พร้อม ลิ้น .. :D

25. buem

2,764
    75
    0
    ไม่ขายแย้ว อิอิ

26. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
  27. Van X

1,247
    44
    48
    เออ ตอนเค้าขาย น้องไม่เอา พอไม่ขายดันจะเอา...............................:D:D:D

28. buem

2,764
    75
    0
    อิอิ ขายไฟกลมแทนแล้ว

29. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    เป็นไรเนี้ยช่วงนี้ชนแต่มอไซต์ วันจันทร์ชนตูดมอไซต์ วันอังคารขับเบียดมอไซต์คว้ำ เหตุการณ์เป็นงี้คับ ผมหักหลบนิดนึงเพราะขวามือมีรถมอไซต์จะเลี้ยวขวา ซ้ายมือก็มีรถกะบะออกจากซอย ผมเห็นละว่าขวามือมีมอไซต์มาแต่ไม่รู้ว่ามาเร็วไหมเลยหักลบขวามือนิด 1 จริงๆ สักพักเสียเอียดๆๆโครมๆๆ อย่างดังขนาดเิปิดเพลงในรถดังยังได้ยิน ตกใจมากมายมองกระจกข้างเห็นรถมันมุดไปอยู่ในรถกะบะซ้ายมือละผมก็ไม่ได้ทันมอว่ามันหลบผมหรือว่าไอ้กะบะมันเขยิบรถออกมา ก็เลยขับหนีเลยเหอๆๆ รู้สึกผิดจริงๆแต่ตอนนั้นตัดสินใจไปเพราะเืมื่อวันจันทร์เพิ่งจะโดนไปเลยไม่ได้จอดดูหุหุ สงสัยอาถรรพ์เบญเพศ

30. Van X

1,247
    44
    48
    ขับรถระวังๆกันให้มากๆนะครับ......................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้