Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมไปเจอที่เชียงกงมาครับ ขายทั้งชุดเลยครับ 500 บาทครับผม

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    นัดกันมาเลยคร๊าบบบบบบบบ................................:D:D:D

3. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    แนะนำร้านวางเครื่องให้หน่อยครับ

ใช้ nv van เหมือนกัน ตอนนี้อยากวางเครื่องใหม่ ช่วยแนะนำร้านแถวรังสิตหน่อย พอดีเพิ่งย้ายเข้ามาอยู่กรุงเลยไม่ค่อยรู้ ครับ

4. buem

2,764
    75
    0
    อิอ ผมกะลังหาเครื่องอยู่เหมือนกันครับ

5. NV_Dragon

NV_Dragon New Member Member

38
    2
    0
    ใช้ NV-Van เหมือนกันครับ
    เซียงกงที่ว่ามีของแต่งมาเรื่อยๆเนี่ย อยู่ทีไหนครับ

6. buem

2,764
    75
    0
    หาให้ได้นะครับอยากได้อะไรนะครับ

7. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    รวมตัวๆๆๆ

8. buem

2,764
    75
    0
    กระจัง 500 ขาวมีโลโก้ nismo
    ไฟหน้าใหม่เลย 2000 บาทใสมากๆ
    กันชนหน้าสีพลาสติกเดิมๆ 700 บาท
    ไฟเลี้ยวคู่ละ 500 ถอดขายเลย
    โทรมานะครับ
    ฝากระโปงหน้าสีขาวด้วยครับ 1000 นึงละกัน
    ติดต่อได้ 0818377120 ครับ
    รูปตามนี้
    http://rcweb.net/forums/showthread.p...60#post7463060
    ขายหมดแล้วครับ ผม:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2008
  9. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D.........ไม่ว่างซะที

10. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    เอารถไปทำสีใหม่ทั้งคัน และใส่ประตูตัวนอกเรียบร้อยแล้ว ออกจากอูมาได้สามวัน วันนี้จอดตากฝนไว้ กลับมาเปิดดู น้ำท่วมที่พรมหลังเต็มๆ ท่วมขนาดขวดเปล่าลอยได้เลย เซ็งจิงๆ

11. nv_van

nv_van New Member Member

14
    0
    1
    ชุดฝาครอบไฟส่งป้ายทะเบียนหลัง

ไม่ทราบว่าสามารถหา ชุดฝาครอบไฟส่งป้ายทะเบียนหลัง ได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ พอดีพลาสติดมันร้าวๆ วันก่อนมือหนัก หักแตก:cry:

12. buem

2,764
    75
    0
    ของผมมีอยู่ไม่รู้แตกยังครับ
    ขอหาก่อน น้องต๋องลองหาซิ ได้ที่เปิดตัวนอกไปแล้วนิ
    ถ้าผมหาเจอนะ
    ส่วนน้องต๋องอู่ตั้งประตูมาดีป่าว
    อีกอย่าง ตอนทำสีเค้าถอดแหล๊ก หลังาออกมาป่าว
    ถ้าถอดนะต้องลองดูว่าซีนยางที่รองน๊อต เค้าใส่มาด้วยป่าว ไม่งั้นรั่วแน่นอนนะ
    ก่อนหน้านี้ของพี่ก็เป็นทำซีนยางรองน๊อตหาย ใช้ซีรีโคนรองแทนเลย

13. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เข้ามาดูครับ..............................:D:D:D

14. nv_van

nv_van New Member Member

14
    0
    1
    มีหวัง :eek:

:rolleyes: ขอบคุณมากครับ รอด้วยความหวัง ระหว่างนี้ เอาสติกเกอร์แป๊ะหลอกตาไปก่อน เศร้า :eek:

15. tangprasert

566
    36
    0
    ถามคำถามใกล้ตัวหน่อยคับ ตัวปรับความเย็นแอร์ปรับไปทางไหนเย็นขึ้นอ่าคับหุหุ แบบว่าปรับไปทางไหนก็เย็นระดับเดียวเหมือนกันหมด

16. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    ฝาเปิดท้ายผมอยู่ที่ปัตตานีอ่ะ คงต้องรอเดือนหน้าล่ะครับ ถึงจะขึ้นมากทม.

17. Van X

1,247
    44
    48

เด็ก ขส. ป่าวคับ.......................:D:D:D

A.T.E. 26 คับ

18. Van X

1,247
    44
    48

ปรกติปรับไปทางซ้าย จะเย็นขึ้นอ่ะน้อง สังเกตุ แถบสี ซ้ายสีน้ำเงินจากใหญ่ไปเล็ก

ขวาจะเป็นแดง อ่ะ............................................:cool::cool::cool:

19. sakarin2008

sakarin2008 New Member Member

1
    0
    0
    เครื่อง nv van มือสอง

ต้องการซื้อเครื่อง nv van มือสอง สภาพใช้ได้ดี
    ต้องการด่วนครับ
    081-9417157

20. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    เชียงกงเลยคับ

มีให้เลือกทั้ง คาร์บูร์ และ หัวฉีด

มีทั้งเกียร์ออโต้ และธรรมดา

ซื้อเครื่องไทยยกลง เสี่ยงคับ ไม่รู้ประวัติที่แท้จริง

เครื่องมือสองญี่ปุ่นดีกว่า ค่อนข้างชัวร์กว่ากันเยอะคับ

พร้อมเกียร์ ประมาณ 18,000 บ. คับ

ใส่ได้ทันที ไม่ต้องแปลงอะไรเลย

มีทั้ง GA16 และ GA15 เลยคับ

21. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    อยากเปลี่ยนเป็นหัวฉีดเหมือนกัน แต่คงรอให้เครื่องเดิมหมดสภาพก่อน แล้วเปลี่ยนจากคาร์บูเป็นหัวฉีดเกียร์ออโต้เนี่ย ต้องมีงบสักเท่าไรล่ะเอาแบบครบๆเลยน่ะ จะได้เก็บตังไว้ก่อน

22. mr_janes

352
    31
    0
    ว่ากันเป็นรายการเลยนะต๋อง

1. เครื่อง + เกียร์ 18,000 บ.
    2. ค่าวาง ค่าวาย 6,000-8,000 บ.
    3. ค่าล้างเครื่อง+เกียร์ 1,000 บ.
    4. ค่าน้ำมันเครื่อง+เกียร์ 1,000 บ.
    5. ถังน้ำมัน(ติ๊กในถัง) 2,500-3,000 บ.
    6. หม้อน้ำเกียร์ออโต้ 3,000 บ.
    7. ค่าระบบแอร์ใหม่ 3,000 บ.
    6. ค่าเรือนไมล์ออโต้ 1,500 บ.

น่าจะหมดแล้วนะ ยกเว้นมีรายการซ่อมอย่างอื่นเพิ่มเติม

23. หนุ่มซาตาน

142
    2
    0
    เกือบๆ 4หมื่น เลยนะเนี่ย ค่าตัวรถเกือบครึ่งคันแล้ว ถ้าจะเซฟโดยใช้หม้อน้ำเดิมแต่ผ่าใส่ออยล์เกียร์ กับถังน้ำมันเดิมผ่าใส่ปั้มติ๊ก ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า

24. buem

2,764
    75
    0
    ปั้มติกควรเอาตรงรุ่นดีกว่านะไม่งั้นไม่เวิค
    ถามเจนได้ อิอิ
    หม้อน้ำถ้าเป็นทองเหลืองแล้วเปลี่ยนฝาอย่างเด๋ว พันกว่าบาทเอง
    ถ้าวางsr รวมทุกอย่าง ไม่โบนะ 55000 นะ
    เอ๋ รบกวนกระทู้เราปักหมุดด้านบนได้ยังหว่า

25. tangprasert

566
    36
    0
    เรื่องปรับความเย็นแอร์ตัวปรับของผมมันเป็นสีฟ้าทั้งแทบเลยอิอิไม่มีีสีแดง ด้านซ้ายจะใหญ่ด้านขวาจะเล็ก ปรับด้านเล็กดันเย็นแต่ด้านขวาก็น่าจะเย็นอ่ะคับแต่ไปเปิดฝากระโปร่งดูท่อหน้ารถเป็นน้ำแข๊งเลยหุหุไม่รู้ท่อตันป่าว

26. sonavan

sonavan New Member Member

30
    2
    0
    มาอ่านเรื่องเปลี่ยนเครื่องค่ะ น่าสนใจนะคะ

27. Van X

1,247
    44
    48
    เข้าร้านแอร์เลยน้อง......................................:D:D:D

28. mr_janes

352
    31
    0
    Up Up Up....

อิอิอิ

29. mawin

mawin New Member Member

53
    6
    0
  30. Van X

1,247
    44
    48
    สวัสดีคร๊าบบบบบบ เพ่อ้วน.................................:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้