*+*+*อยากรู้ปัญหาเริ่มแรกของการติดแก๊สอ่ะคับ*+*+*

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUTTO.B11, 29 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ขนหน้าแข้งร่วงหมดตัว จะเอาที่ไหนมาเลี้ยงล่ะ พ่อคุณ

2. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    จะได้ประหยัดแว้วค๊าบพี่น้อง

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ติดมายังหว่า รอดูเป็นแนวทางค๊าบบบ

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

ป้าจะไปติดที่ไหนเอ่ย....:D:D:D

5. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0

ไปโดนมาแว้วววววว

แต่ลงรูปไม่ได้อ่ะ..โทรศัพท์หาซะงั่น..เฮ่อออออ

กำลังอยู่ในช่วงจูนอ่ะ

มันยังกินพอๆกับน้ำมันอยู่เลยค๊าบบบบ

จะได้เก็บตังค์ทำสีใหม่ซะที..เย้..เย้..

ขอบคุณทุกข้อมูลนะคับพี่น้อง

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โดนมาเท่าไหร่หว่า นัท
    พี่ก็จะลองดูๆบ้างแระ

7. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ติดแก๊ส ระวัง รถโทรม นะครับ

เพราะวิ่งเยอะก่าเก่า อิอิ

8. mon

mon New Member Member

37
    4
    0
    มันจาเปลืองกว่าเดิมครับ ผมสัมผัสได้เลย จากการที่เคติมเชื้อเพลิงถูมากกว่าครึ่ง จะขยันใช้รถมากไปนู่นมานี่ตามใจ แต่ลืมคิดไปหว่าอย่างอื่นมันก็สึกหรอครับ ผมเนี่ยก่อนตอดแก็สไปไหนมาไหนก็ต้องคิดว่าเอารถออกต้องคุ้มค่าน้ำมันแต่เดี๋ยวนี้ไม่เลย แถมขยันเที่ยวอีก เพราะว่าเดินทางถุก คิดดูจากใช้ปีละสามหมื่นกิโล ติดแก็สมา เดือนเดียว ผมซัดไป แปดพันกว่าโลแล้วครับ 555 จนกว่าเดิมอีก ตอบคราบเครียดนะครับ กวนบาทาใครก็ขออภัยด้วย

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อันนี้ มี ส่วน จริง ครับ พี่น้อง

เป็น อาการ คน เห่อ แก๊ส ครับ

พวก เล่น ซะ ไทย ทั่ว ไทย เลย

10. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    พูดเหมือนเจอมากะตัวเรยนะจ๊ะ พี่หนุ่ม อิอิ

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อับครับ เผื่อใครอยากจะติดแก๊ส

12. kopter1997

kopter1997 New Member Member

13
    1
    0
    แนะนำครับ

ผมไปติดที่ช่างศักดิ์คาร์แก๊ส ทางลงสะพานปทุมธานี ด้านซ้ายมือ ติดแบบย้ายมิกซ์ กรองเปลือย ยังไม่พบปัญหาครับ วิ่งดีทั้ง gas และน้ำมัน ไปจูนมาแค่ครั้งเดียวเพราะรู้สึกว่ากินแก๊สมากไป ไม่เคยเบาดับครับ

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ปีญหา หม้อต้ม run in ครับ รวน นิโหน่ย

14. prasert sinyoo

prasert sinyoo New Member Member

27
    3
    0
    แถวดอนเมืองก็มีร้านน่ะพี่ที่ทำงานเขาติดมา 13000 บาทเอง ถ้าสนใจจะติดต่อให้อีกที
    เขารับประกันด้วยน่ะ
    แต่ที่สำคัญอย่าลืมติดระบบหล่อลืนเพิ่มด้วยน่ะ(เลี้ยงวาล์ว)ส่วนใหญ่ติดแก๊สวาล์วจะแห้งและเขาจะต้องมีการจูนให้เราใหม่ด้วยแต่ถ้าติดทางร้านเขาต้องแนะนำให้เราอยู่แล้ว
    และตอนนี้เขาใช่สองระบบคือสตาร์ทน้ำมันแล้วเมื่อ2500รอบจะเปลี่ยนเป็นแก๊สอัตโนมัติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้