มีวิธีไหนบางครับ....ที่ตัดใจจากคนรักได้ไวที่สุด

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย บักเสี่ยว, 27 ตุลาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    ถ้าจะตัดใจ...........ต้องตัดเส้นเลืดใหญ่ที่เข้าหัวใจก่อนนะครับ....../....อิ..อิ..อิ..อิ

2. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    เวลาที่เรารักใครสักคนมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ..
    แต่เวลาที่เราจะลืมใครสักคนที่เรารู้สึกผูกพัน..มันก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเหมือนกัน..

ถ้าจะให้แนะนำอะ..คงให้เวลาเป็นคำตอบที่ดีที่สุดนะ..

เวลา...ตัวเราเอง..คือวิธีที่ดีที่สุดสำหรับการลืมใครสักคนน่ะ..
    เมื่อเวลาผ่านไป...ความทรงจำเริ่มจางลง..
    ตัวเราเองเข้มแข้งขึ้น..

มันก้คงจะพอช่วยให้เราลืมใครบางคนไปได้บ้างแต่.....
    มันคงไม่ลบไปทั้งหมดจากชีวิตเราแน่นอน...สู้ๆนะเป็นกำลังใจให้

3. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    มีใหม่ไปเลย จะได้ลืมคนเก่า

4. bullgette

bullgette New Member Member

9
    0
    0
    คุยกะคนรอบๆ ตัวเพื่อน พ่อแม่พี่น้อง เที่ยวกะเพื่อน
    ทำใจเค้าไม่ใช่คนของเรา ก็ปล่อยเค้าไป

5. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    UP ครับ

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลำพังแค่ความรัก คงใช้ชีวิตร่วมกันตลอดไปคงไม่ได้
    ต้องมีความเข้าใจด้วยถึงจะไปด้วยกันได้นาน
    ยอมรับกันและกัน ในข้อดี และข้อเสีย
    เพราะคงไม่มีใครที่ดีไปหมดซะทุกอย่าง
    ดีในสายตาเรา อาจเลวร้ายในสายตาเค้าก็ได้
    การค้นหาคน ๆ นึงที่จะเข้ามาในชีวิตไม่ใช่เรื่องยาก
    แต่การที่จะหาใครซักคนที่จะอยูกับเราตลอดเวลา และตลอดไป มันยากมากนะ

7. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    มาดูความเหงของเพื่อนๆคับ

8. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    ใครตอบมากที่สุด เด๋วจะพาไปออกพ๊อกเก๊ตบุ๊ค
    ฮิอิๆๆๆ

9. pe jazzmania

pe jazzmania New Member Lady Member

130
    4
    0
    555+

10. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    สุดท้ายผม ก็เลือกที่คบต่อ คบแบบว่า ไม่คิดถึงวันพรุ่งนี้ ไม่คิดถึงอนาคต คิดวันต่อวันพอ ว่าวันนี้เราต้องทำดีและมีความสุขให้มากที่สุด

ผมลองมาทบทวนแล้ว ชีวิตผมขาดเธอไม่ได้ ผมอยู่ไม่ได้แน่นอนถ้าผมไม่มีเธอ ผมก็รู้ทั้งรู้นะ ว่า จุดจบจะเป็นยังไง แต่ไงได้อ่ะคับ ผมรักเธอมากจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้