กลางเดือนพ.ย.จะไปแอ่วเชียงใหม่ มีใครจะฝากส่ง/ฝากเอาอะไรบอกกันได้เน่อ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย SR20DE@Productive, 25 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    แผงประตู ให้พี่วีไปเรียบร้อยแล้วนะครับ กับสวิตซ์ ตอนนี้ พี่วี เดินทางกลับเพราะเห็นว่าจะออก บ่าย 2 โมง เดินทางโดยสวัสดิภาพครับผม

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สวยครับปีใหม่ต้องไปแล้ว

3. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เห็นพี่วีไปแล้วก็อยากไปมั่ง อยากเก็บบรรยากาศแบบนี้มาฝากกันมั่งแหละ
    แต่ถ้าไปกะที่บ้านคงไม่ค่อยได้อย่างใจนัก เพราะว่าต้องไปไหนมาไหนกะเค้าตลอดอ่ะ
    แล้วเค้าก็คงไปที่แบบผู้ใหญ่ๆ ไม่โดนใจวัยสะรุ่นอ่ะนะ 555

แต่เห็นด้วยกับพี่วีที่ในรูปนั้นบรรยากาศน่าจะไปจิบเบียร์เย็นๆมากๆเลย นี่ถ้าได้สมุนไพรด้วยก็คงจะสุดชิว
    ดริฟท์ลงเขาไปเลย 5555 ซู้ดยอดดดดดดดดดดดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ................... 5555

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    คอสมุนไพรเหมือนกัน เจอกันแบ่งหน่อยดิ

5. momo234

824
    6
    0
    ขอบคุณเบิร์ดและคุณวีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    กลับมาแล้วนะครับ

ผลจากการไปลุยเขา3วันติดกัน ลูกปืนล้อหน้ากลับบ้านเก่าเรียบร้อยแล้วครับ

7. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    กลับมาอย่างปลอดภัยก็ดีแล้วว.....
    อยากทราบอัตราบริโภคน้ำมันอ่ะวี..................เหลาหน่อย..ฮิฮิ............

8. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    แดกจัดครับ ไม่รู้ว่าเพราะอ็อกซิเจนเซนเซอร์เสียหรือเปล่านะครับ

ถังแรก เติม วิ่งในเมือง30โล นอกเมือง40โล และจึงนำวิ่งไปเชียงใหม่ ไปแวะเติมที่แถวๆตาก ใช้ความเร็ว130-140 มี180ช่วงอุทัยธานี
    น้ำมันเติม1100บาท เป็นปั๊มCaltex งามวงศ์วาน
    - > 10.8 กิโลลิตร

ถังที่สอง เติมที่ตาก วิ่งไปเชียงใหม่ และวิ่งขึ้นลงดอยอินทนนท์ ถังนี้เติม 1100บาท เป็นปั๊มเชลล์
    -> 12.3 กิโลลิตร

ถังที่สาม เติมที่ปั๊มเจ็ทเชียงใหม่ วิ่งไปทาง1095 แม่มาลัย ไปจนถึงปาย เติม 980บาท
    -> 9.6 กิโลลิตร

ถังที่สี่ เติมที่ปาย ปั๊มปตท.ตรงทางเข้าอำเภอ วิ่งกลับไปเชียงใหม่ 560 บาท
    -> 8.8 กิโลลิตร

ถังที่ห้า เติมที่เชียงใหม่ ก่อนออกเดินทางกลับบ้าน ไปจอดอีกทีที่กำแพงเพชร เติม600บาท
    -> 12.8กิโลลิตร

ถังที่หก เติมที่กำแพงเพชร ปั๊มปตท. เติมไป 800 บาท ยังไม่ได้วัดระยะเพราะยังเหลือน้ำมันอยู่ในถังอีกราว1/4ถัง แต่คาดว่า
    น่าจะได้ราว 12กิโลลิตรครับ

น้ำมันทุกถังที่เติมเป็น Gasohol95ทั้งหมดครับ การวิ่งไม่กดดุดันมากนัก แต่ถ้าทางว่างโล่งจะใช้ความเร็ว130-150 ขับโดยเปิดแอร์ตลอด จะปิดเฉพาะช่วงขึ้นดอยหรือต้องการกำลังเครื่องเต็มที่ครับ

ผู้โดยสาร ถ้าเป็นขากทม.-เชียงใหม่ มี2คน น้ำหนักรวม 220กิโลกรัม
    ถ้าเป็นเชียงใหม่-อินทนนท์-ปาย ผู้โดยสาร 3 คน น้ำหนักรวม 290กิโลกรัม สัมภาระอีกประมาณคนละ10กิโลกรัม

9. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ที่น่าสนใจคือเส้นทางกทม.เชียงใหม่แบบเดียวกันนี้ ผมเคยขับ Civic ES 1.7VTECไปแล้วรอบนึง

เครื่องพันเจ็ดฮอนด้าทำได้ดีที่สุด 14.7กิโลลิตรครับ
    แต่นี่คือควบคุมคันเร่ง และจำกัดความเร็วไม่เกิน 120

ถ้าวิ่งเกิน 120แล้วเป็นไง..ก็เป็นเหมือนตอนขากลับ ผมซัด130ตลอดทาง หดเหลือ 12.8กิโลลิตร
    แปลว่าไง..ก็คือกินเท่ากัน ถ้าขับเหมือนกัน ระหว่างปลาดุก2000cc เทคโนโลยีเก่า กับ รถซาลูน1700cc เทคโนโลยีใหม่
    คิดแล้วก็น่าสนใจดี รถคันเล็ก เสียเปรียบที่เครื่องเก่ากว่ามาก รอบเครื่องที่เกียร์สุดท้ายก็สูงกว่า แต่ล้อเล็ก ยางเล็ก รถเบาเล็กลู่ลม
    คันใหญ่ ยางโตกว่า กินลมกว่า แต่เครื่องทันสมัยกว่า เลยได้แต้มเท่ากัน

เคยเชื่อมาก่อนว่ารถccน้อย ถ้าใช้รอบไม่มาก วิ่งทางไกลน่าจะประหยัด แต่จริงๆแล้วความต้านลม กับขนาดล้อและยางก็มีผลเหมือนกัน

10. momo234

824
    6
    0
    สุดๆเหมือนกันนะครับ

11. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พี่อ๊อดคับอกคับใจอะไรรึป่าวครับพี่ ทำไมถึงถามถึงสมุนไพรอ่ะคร้าบ
    น้องนวลนาง มิอาจปลดเปลื้องภาระนั้นได้หรือ อิอิอิ ล้อเล่นนะครับ

12. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    กดเครื่องคิดเลขไม่ทันเลยวุ๊ย ฮิฮิ..................
    เด่วปีใหม่นี้เอามั่ง 800 โล กะ nx..เจ้าเก่า.......................

13. momo234

824
    6
    0
    คุณวีคับพรุ่งนี้สะดวกไหมคับว่าจะไปเอาของอ่ะคับ
    พอดีพรุ่งนี้จะไปดอนเมืองคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้