อยากทราบวิธีทำ ไฟออกท่อ ( ตดร้อน ) ครับใครทราบบ้าง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย JDeE, 21 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    ..............

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0

กลัวมันไม่ดับอะสิ อิอิ :D

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ก็ให้เพื่อนดับให้ครับ ใน video ที่ดู เขาเตรียมถังดับเพลิงไว้เลยครับ

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ทํษได้เเล้ว ถ่ายเป็นคลิบ vdo มาไห้ดูด้วยนะคราบ อยากดูอะว่าจะเป็นไง

5. เจ-kuruma

เจ-kuruma New Member Member

33
    1
    0
    กลัวมันย้อนเข้า..........บรึ้ย....ไม่อยากจาคิด 5.5.5

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    แจ๋วๆ

7. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    เท่ดีนะครับ ชอบๆ

8. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
  9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืม

10. ugly

ugly New Member Member

6
    0
    0
    ผมไปซื้อมาแล้วครับ พอดีอยู่ตจว. เอาไปให้ร้านประดับยนต์ต่อให้ แต่เค้าบอกต่อไม่เป็นครับ ต่อได้แต่ไม่รู้ว่าต้องเอาหัวเทียนไปไว้ตรงไหน ไว้ก่อนถึงหม้อพัก หรือหลังหม้อพัก แล้วอย่้างนี้ต้องเจาะท่อด้วยใช่ไหมครับ ถ้าใครเคยติดช่วยอธิบายให้ด้วยนะครับ หรือขอเบอร์โทรด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างมากเลยครับ

11. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เท่าที่ทราบมานะ จะมีสวิทเปิด-ปิด กล่องควบคุมจะหามุมใกล้ท่อ ติดในท้ายรถ(ให้สายหัวเทียนยาวพอ) ส่วนหัวเทียนต้องหาเกลียวมาเชื่อมกับท่อเพื่อใส่หัวเทียน ตรงก่อนเข้าหม้อพักปลาย เคยมีลงหนังสือรถแต่นานมากล่ะเป็นevo เท่าที่อ่านต่อไม่ยากนะ รอท่านอื่นที่มีข้อมูลมาอธิบายต่อครับ

12. ugly

6
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

13. nuno69

343
    20
    0
    ถ้าติดเส็ดแล้ว ออกไม่ออกแจ้งด้วยนะเพราะผมเองก็อยากติดอยู่ ซื้อมาเท่าไรครับ ในนี้ขาย 1300

14. ugly

6
    0
    0
    ยังไม่ได้ติดครับ แต่คงอีกไม่นาน ไงเดี๋ยวถ้าติดแล้วได้ผลไงจะมาตอบครับ แล้วจะถ่ายรูปมาโชว์ด้วย อิอิ.....

เรื่องราคาไม่อยากบอกเลยครับ เดี๋ยวคนขายเค้าจะเสียกำลังใจ เอาเป็นว่าต่ำพันแล้วกัน

15. แมน opellove

แมน opellove New Member Member

4
    0
    0

:p

16. nuno69

343
    20
    0

โห pm มาบอกที่ซื้อกับราคามั่งดิคราบบบบบบบบบบ อยากได้:D

17. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    อัพคับ .. อยากตดเหมือนกัน .. คงมันน่าดู

18. ugly

6
    0
    0
    ติดมาเรียบร้อยแล้วแต่ตดไม่ออกง่ะ แล้วไอ้หัวเทียนนี่มันสปาคร์ตลอดเวลาเลยหรือครับ เดี๋ยวไงลองโมดูใหม่ แล้วจะมาโพสบอกครับ

19. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    เคยติดแล้วครับ หัวเทียนมันจะสปาร์คตลอดเวลาครับ

20. nuno69

343
    20
    0
    ไม่ได้ทำสวิทย์ปิด เปิด เหรอครับ

21. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เครื่องคาร์บูนี้ทําได้ง่าย ป่าวอะคับ . . . อยากลองจูนดู นํามันหนา ๆ หุหุ

22. ARTO940

ARTO940 Guest

0
    0
    0
    ซื้อที่ไหนครับ...อยากทำบ้าง รบกวนขอเบอร์ด้วยคับ
    หรือว่า Sms มาที่เบอร์ 084-0966842 อาท ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

23. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ลองเล่นๆ ใช้คอยมอไซค์ เข้าก่อนหม้อพัก ขอนำมันหนาๆ มันเหลือพอมีกลิ่นออกท่อ สับสวิทซืปับ มันดูดคับ ดูดซะชาเลย ทำยังไงไม่ให้ดูดครับ ซอยข่อยแน่ งักงัก

24. adnoss

adnoss New Member Member

8
    0
    0
    นี่ครับรถผมไม่ทำไรเลยทำเครื่องอย่างเดียวก้ออกได้ครับ

25. nuno69

343
    20
    0
    กันชนหน้าของคันเหลังป็นไงบ้างท่าน

26. DoGTaM

DoGTaM New Member VIP

175
    2
    0
    ครายรู้ช่วยบอกที่ชื่อ และร้านที่รับทำด้วยงับ อยากทำมั่งอ๊ะ อิอิ

27. auma3120bo

auma3120bo New Member Member

32
    1
    0
    อยากทราบวิธีที่ใช้coilมอไซค์อ่ะคับ ใช้วงจรอะไรและมีอุปกรณ์อะไรบ้างคับอยากทำคับ

28. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    มีใครมีวงจรบ้างครับ

29. tune_by_boat

tune_by_boat New Member Member

3
    0
    0
    ของผมมีตัวทำตดร้อนเนี้ยอะคับ แต่ไม่ได้ใช้แล้ว อุปกรณ์ก็มี ค่อยและสายหัวเทียน 1ชุด หัวเทียน 1หัว และก็กล่องคุมการทำงานคับ ขอขาย800แล้วกันราคาNETแล้วนะคับ ติดต่อ0859845068คับ:)

30. avalanche

avalanche New Member Member

18
    0
    0
    ทำไม ไม่ใช้ วงจร ไม้ตียุงเล่าคุณ ร้อยกว่าบาทเอง... รึอยากเอาอึด เอาวงจร ที่ช็อตไฟฟ้าของจีนก็ได้ แพงหน่อย..

แต่ผมว่าคุณตดไม่นานคุณก็เบื่อแล้วล่ะ วงจรพังพอดี...

ใช้ 7805 drop กระแส ลงมาให้วงจรไม้ตียุง แล้ว ต่อ 2 ขั้ว หุ้มด้วย ฉนวน เอา ปลายไปโผล่ แถวๆ ปลายท่อให้มัน spark เข้าหากันได้ เท่านั้นก็พอแล้ว..

เดี๋ยวว่าง ทำ diy ให้ดู ดีมั้ย.. หาไม้ตียุงก่อน พักหลังๆ เลิกฆ่า สัตว์ หันมาถือศีล8(เปื้อน) เลยไม่รุ้เอาไปทิ้งไว้ไหนหมดแล้ว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้