อยากรู้ว่าตกลงเปนเครื่องอาไรคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย presea bollon, 25 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. presea bollon

presea bollon Guest

0
    0
    0
    พอดีซื้อ PRESEA R11 มาคับ เพิ่งมาสังเกตุว่าที่รถมันแปะรหัสเครื่องว่า SR18 แต่ในเล่มทะเบียนลงว่าเปน SR20 เลยอยากทราบครับว่าตกลงแล้ว R11 เนี่ยเขาเปนเครื่องอาไรครับ รบกวนพี่ ๆ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยคับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    sr 18 de ครับ ไม่ ปลด ล๊อค นะ ครับ เต็ม ที่ 180 เท่า นั้น
    ถ้า ไม่ ชัวร์ อย่าง ไร จะ ถ่าย เพลท รถ กะ ใบ จด ทะ เบียน ให้ ดู ดี กว่า ครับ เพราะ ว่า รถ ตูน คง เดิม ที่ สุด ใน คลับ และ ครับ

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เดิม ๆ Sr 18 คับแต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องมาแล้วก็เป็น Sr 20 ได้คับ ถ้ามีเล่มอยู่กับตัว ลองดูหน้าท้าย ๆ ถ้าแจ้งเปลี่ยนเครื่องแล้ว จะมีรายละเอียดบอกคับ

4. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    คงจะเปลี่ยนเครื่องมาแล้วนะครับ เพราะเดิม ๆ จะเป็น SR18 De
    ถ้าเปลี่ยนมาแล้วและแจ้งลงเล่มเรียบร้อย ก้อคงไม่มีปัญหาหรอกครับ แถม Sr 20 รู้สึกว่าจะหาอะไหล่ง่ายกว่าด้วย

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ดูที่เลขเครื่องตรงเสื้อสูบไงละ
    ชัวร์ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้