หาที่ซ่อมไมล์ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jing3, 22 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jing3

jing3 New Member Member

9
    0
    0
    เพิ่งสงเกตุ วิ่งไป 80 km mile ขึ้นแค่ 40 โล
    ทำไหนดีครับ
    ที่ปัดน้ำฝนก็ไม่ทำงาน ยังไม่รู้ทำที่ไหนเลย
    ซื้อได้ 3 วันเจอจุกจิกเยอะจัง (R10)

2. vincent22

vincent22 New Member Member

4
    0
    0
    พอดีว้นนี้ผมไปเดินเชียงกงแถวบางใหญมาเจอไมล์ของ R10

3. vincent22

4
    0
    0
    พอดีว้นนี้ผมไปเดินเชียงกงแถวบางใหญมาเจอไมล์ของ R10 มาคับ 1500 บาทถ้าสนใจลองไปดูนะค้บอยู่แถววงเวียนคับ

4. jing3

9
    0
    0
    ร้านไหนครับ ขอเบอร์ได้ไหมตรับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ส่วนใหญ่เป็นที่เฟืองไมล์นะคับ
    ไม่ใช่เรือนไมล์
    อิอิ

6. jing3

9
    0
    0
    แล้วซ่อมที่ไหนดีครับ

7. vincent22

4
    0
    0
    คุณโทรมาหาผมจะบอกทางให้นะคับ 0851131615 มีทั้งเรือนไมล์เลยคับ ผมใช้ R10 เหมือนกัน

8. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ให้ช่างเช็คที่เฟืองไมล์ แบบข้างบนบอกครับ ไมล์ยังขึ้นได้แปลว่าไม่เสียครับ แต่เฟืองขับไมล์น่าจะฟันเฟืองรูด ทำให้ขับไมล์ไม่ตรงนะครับ
    ไปให้ตามร้านทั่วไปดูก้อได้ครับ อาจจะหลวมก้อได้ เปลี่ยนแค่เฟืองไม่กี่บาทหรอกครับ

9. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    อาการเดียวกันเลยคับ
    แต่ไปที่ร้านซ่อมไมล์บอกว่าเป็นที่เฟืองแต่ทว่าไม่มีอะไหล่ถ้าหาที่ซ่อมได้แล้วบอกด้วยนะคับ
    แต่ขอถามหน่อยว่าเอาไมล์ของnxมาใส่ได้ป่าวคับ

10. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตามพี่ฉะเลยครับ น่าจะเป็นที่เฟืองมากกว่า....ใจเย็นๆครับค่อยๆเเก้กันไปเเล้วเดี๋ยวก็จะมีความสุขกับรถของเราเองครับรับรอง R10 ไม่ทำให้ผิดหวังเเน่นอนครับ

11. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สงสัยว่าพี่เอก 2w นี้ท่าทางเงินเหลือนะครับแหม๋ๆ

12. เสก R10

807
    8
    0
    ก็อยากจะให้เหลืออยู่อ่ะนะตูน..เเต่พอสอบเสร็จมันก็หมดไปกับ....?...ก็อยากจะหมดไปกับรถเหมือนกานเเต่ทำไม่ได้ซักที....เฮ้อ..:cry:

13. jing3

9
    0
    0
    ทำเฟืองไมล์ ต้องไปร้านไหนครับเมื่อวานไปอู่พี่อ้วน ก็ทำไม่ได้

14. เสก R10

807
    8
    0
    พี่โตนมายุอีกเเย้ว...เดี๋ยวผมขอไปดูอีกทีก่อนนะพี่เดี๋ยวจะได้ตัดสินใจว่าเอาดีหรือไม่เอาดี..:D

15. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ลองตรวจสอบว่าเป็นเฟืองไมล์ที่เรือนเกียร์หรือที่เรือนไมล์
    ของพริมิร่ามันเป็นไฟฟ้าแล้วเลยไล่ง่ายว่าต้องเป็นที่เรือนเกียร์แน่
    อิอิ

16. jing3

9
    0
    0
    ร้านไหนรับถอดบ้างครับ
    ถอดไม่เป็น

17. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ถ้าตัวเรือนเสีย ซ่อมไม่คุ้มครับ ซื้อใหม่ง่ายกว่า

เข็มไมล์ขึ้นไม่สมำเสมอ

รถผมPRIMERA SR20DE P11 เข็มไมล์ขึ้นไม่นานแล้วก็ตกลง วิ่งไปสักพักใหญ่ แล้วก็ขึ้นอีก ตอนที่เข็มไมล์ตก มิเตอร์ก็หยุดหมุนด้วย เป็นหลายครั้งแล้ว
    สาเหตุจากสิ่งเดียวกันหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยซ่อมตรงไหนดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้