ถามเรื่องโช๊ค RT100 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 1 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    พอดีโช๊คหน้าข้างซ้ายมันแตก น้ำมันรั่วออกมาหมดเลย ไม่ทราบว่ามันซ่อมได้ไหมครับ

และถ้าจะเปลี่ยนควรเปลี่ยนของเดิมมือ 2 หรือเปลี่ยนยี่ห้อไปเลยครับ

แล้วของใหม่ยังมีขายอยู่ไหม ราคาประมาณเท่าไร เอาแบบไม่ต้องดัดแปลงอะไรเลยครับ

ช่วยบอกรายละเลียดทั้งโช๊คหน้า หลัง ให้หน่อยครับ กะว่าถ้าซ่อมได้ก็จะซ่อม ถ้าซ่อมไม่ได้ก็เปลี่ยนไปเลยทั้ง 4 ล้อ เพราะมันใช้งานมานานมากแล้ว

2. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ม่ายมีใครตอบเลย

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ซ่อมได้ครับเอริท์ พี่เคยทำมาหมดแล้วทั้งหน้า-หลัง อัดน้ำมัน เปลี่ยนซีนข้างในใหม่หมด และก็เลือกความหนืดได้ด้วย แต่ถ้าอยากจะซื้อของใหม่ก็มีขายนะ บางไผ่หรือร้านอะไหล่ทั่วๆไปเลย คู่ละประมาณ 700 - (โช๊คน้ำมันนะ) แต่พี่ว่าถ้ารถไม่ได้ใช้วิ่งเร็ว ๆ หรือเข้าโค้งแรง ๆ ก็เอาแบบเดิม ๆ (คือซื้อของใหม่อ่ะแหละ) ใส่ก็ดีนะ นิ่มดี

4. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    บอกร้านเค้าว่าเอาโช๊ค RT100 ได้เลยใช่ไหมครับ

5. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ใช่แล้วครับ

ตามที่กอล์ฟบอกเลย แต่ถ้าไปซ่อมเอาเนี่ย ก็จะเลือกความแข็งความหนืดได้ตามที่เราต้องการเลยครับ เพราะของผมเองก็ไปทำที่ร้านบางพลัดโช๊คอัพมา 4 ตัว อัดแข็งหน่อย ก็อยู่ที่ 3,000 บาทครับ ใช้มาได้ประมาณ 4-5 ปีแล้วแหล่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ :D:cool:

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เพิ่งไปอัดมาเมื่อวานครับ เสนาโช๊คอัพ .... แข็งหน่อยแต่หนึบเลย

7. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    น่าสนนะเนี่ยเพราะโช๊คหน้าด้านขวารถผมก็แตกแล้วเหมือนกัน (แบบว่าคนขับน้ำหนักเยอะไปหน่อยอ่ะครับ) อิอิ

8. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แต่ระวังว่าถ้าอัดแข็งมาก ๆ เวลาวิ่งด้วยความเร็วต่ำมันจะเด้งเยอะนะ ..... ของผมคือแอบเท่ห์นิด ๆ วิ่งไปเด้งไป จนใส้มันจะไหลมารวมกันอยู่แล้ว 55+

9. audy!

1,075
    2
    0
    ก็ดีเหมือนกันนะครับจะได้กระจ่ายไขมันไปในตัวด้วยไงครับ อิอิ 55+

10. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    :sad::sad::sad::sad::sad:

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ถ้าจะอัดก็หาร้านที่น่าเชื่อถือด้วยนะครับเพราะลูกค้าผมขับวีออสไปทำโช๊คมาพวกล่อซะเบ้าเบี้ยวเลย.....ลูกค้าเซ็งไปเลยเพราะเบ้าไม่มีขายข้างนอกต้องเบิกศูนย์เท่านั้น........-_-''งิดปายยยยยยย

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ถูกตามที่แว่นบอกเลย หาร้านที่ไว้ใจได้หน่อย

13. audy!

1,075
    2
    0
    มิน่าแหละผมก็นึกว่าโช๊คที่ทำมาจะมีอายุใช้งานแค่6-7เดือนเท่านั้นก็จะแตกอีก ก็เลยไม่ได้ใส่ใจอะไร สงสัยจะโดนหลอกแล้วสิเรา

14. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    เพิ่งทำมาโชคเซฟฟิโร่ ที่แตกแล้วแตกอีกมาแต่ร้านนี้ทำครั้งเดียวหายแล้วรับประกันโครตนานเลย 1 ปี ร้านเดียวกับที่ทำรถปิ๊ก แต่แพงหน่อย ต้นละพัน รถที่มาทำแม่งมีแต่รถไฮโซทั้งนั้น

15. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ร้านไหนเหรอหิน บอกไว้หน่อยเพื่อเป็นข้อมูลให้คนอื่นไปทำมั่ง :D

16. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    แล้วถ้าเป็นของใหม่ KAYABA ตกอันเท่าไรครับ หน้า หลัง

17. RT100

RT100 New Member Member

74
    0
    0
    คู่หน้า ประมาณ 800 หลัง 1000
    ถ้า Super หน้าประมาณ 950 หลัง1200

18. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ร้านที่ปิ๊กกะพี่หินทำ ชื่อร้านเฟิร์ส อยู่แถววังหินจ้า
    รถทำเยอะมาก เจ้าหน้าที่บริการดี....

19. audy!

1,075
    2
    0
    ร้านนี้ดีนะครับถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าเค้าจะมีรับประกันโช๊คแตกด้วย แต่ไม่รู้ว่ากี่เดือนนะครับ

20. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    1ปี จ้า

21. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    บีควิกรับประกันตลอดชีพครับ

เพราะแค่ออกจากศูนย์ก็พังแล้ว,,,,,,อิอิอิล้อเล่นน้า

22. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    กรูไม่เชื่อ

23. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    ก็บอกว่าล้อเล่นงาย........:cry::cry::cry:

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ตอนนี้คู่หน้าผมใส่คายาบ้าซูปเปอร์อยู่ครับ คู่ละประมาณ 800 - ขับนิ่มเชียวล่ะ แต่คู่หลังอัดน้ำมันเอา :D:D:D

25. golf the zeed

3,808
    7
    38
    55+ แอบขำ

26. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    เอารถไปเข้าอู่มาแล้ว ช่างบอกว่ารายการที่ต้องทำ คือ

เปลี่ยนโช๊คใหม่ทั้ง 4 ล้อ ของ KYB
    เปลี่ยนลูกยางหูแหนบ
    เปลี่ยนรูปยางปีกนก
    เปลี่ยนบูชช่วงล่างทั้งหมด
    เปลี่ยนลูกหมาก
    เปลี่ยนปีกนกข้างขวา

ทั้งหมดช่างเค้าประมาณว่า 7000 บาท
    พวกพี่ๆคิดว่าราคาเป็นไง

27. audy!

1,075
    2
    0
    ผมว่าไม่แพงครับเพราะรถผมเคยเปลี่ยนบูชชุดหลังกับลูกปืนล้อหลังก็อยู่ที่4000กว่าแล้วอ่ะครับ

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ประมาณนั้นอ่ะ ไม่แพงหรอก

29. ta23

ta23 Guest

0
    0
    0
    ดูเป็นอย่างๆ ไป =ชรับโคหน้าอัดใหม่ คู่ละ900 ส่วนยางกันกระแทก ไม่กี่ร้อย หรืออาจจะเป็นเบ้าหัวโช้คคู่ก้อคู่ละ900ส่วนบรูชก้อคู่ละไม่กี่ตัง ของผมTA 23 ทำอย่างว่า วีโก้หนีไม่ออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้