วิธีเปลี่ยนแบตเอง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย บุค2, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บุค2

บุค2 Guest

0
    0
    0
    อยากรู้วิธีเปลี่ยนแบตลูกใหม่เองทำได้ไหมถ้าไม่มีเครื่องชาร์จ
    เคยถามคนขาย เค้าบอกว่าซื้อแบตใหม่แล้วเติมน้ำทิ้งไว้ประมาณ20นาทีไม่ต้องชาร์จเอาไม่ใส่รถได้เลย
    คำถาม
    1 ถ้าทำอย่างคนขายบอกจะได้ไหม
    2 น้ำที่เติมคือน้ำกรดแบตหรือนำกลั่น
    3 ถ้าไม่ชาร์จแล้วนำไปใช้จะทำให้แบตเสื่อมเร็วกว่าชาร์จไหมครับ
    4 ถ้าเปลี่ยนแบตแล้วให้รถชาร์จ (ขับไปต่างจังหวัดจะได้ไหม) แทนที่จะไปชาร์จกับเครื่องชาร์จ
    5 อยากรู้ขั้นตอนการเปลี่ยนแบตเอง โดยไม่ต้องไปปรับนาฬิกา ฯลฯ ในรถใหม่

2. G_TOMARU

G_TOMARU New Member Member

34
    1
    0
    yes

3. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ก้อสตาร์ทรถด้วยแบตเก่าก่อนครับ จากนั้นก็เปลี่ยนเอาแบตใหม่ที่เติมน้ำกลั่นแล้ว ใส่เข้าไปแทน แล้วก็เอารถไปใช้งานปกติ
    อ่ะครับ เคยเห็นที่ร้านเค้าทำแบบนี้ แต่ตัวผมไม่เคยหรอกนะครับ

4. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ใช่ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้