ช่วยด้วยครับเรื่องPcd หน้าแหลมตัว Dx 1.6

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย OoyNalaemKorat, 20 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ทำไมหาแม็กใส่ยากมากเลยละครับผมขับ1.6 Dx เหนมีคนบอกออฟติดรถมามานเปน +25 ถ้าผมไปใส่ ออฟ 40 รถขับหน้าทามให้ล้อหลังหุบเข้าไป เพราะหาตรงรุ่นใส่ยากอ่ะครับ อยู่โคราชเพื่อนๆพี่ๆใส่แม็กอะไรกัน ออฟเท่าไรขอดูรูปหน่อยซิครับแล้วท่าจะทำสเปเซอร์มานจะดีหรือเปล่าละครับราคาประมาณเท่าไรความคงทนมานจะทนได้ไหมครับ รถวาง 1Jz ge ฝาดำมา กัลวขับเร็วมานจะเปนอะไรไป

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    เท่าที่ทราบนะหลังใส่ออฟกว้างหน่อย หรือแปลงใส่เอาครับ

3. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    วิธีที่ 1 ทำ อแดปเตอร์ใส่สิครับ แปลงเป็นรูขนาดที่ต้องการ และสามารถใส่อ๊อฟพวกขับหน้าได้ด้วย
    วิธีที่ 2 เปลี่ยนเฟืองท้ายหลังเป็นพวก คราวน์ หรือ เซทดริก ล้อหน้าแปลงจานเบรคเป็นพวก สกายไลน์
    ก็จะได้ใส่พวก 5 รู 114.3 อ๊อฟกระเทยถึงขับหน้าได้
    วิธีที่ 3 หาล้อ 4รู 114.3 ต่อไปครับ อืม ตอนนี้ลายที่ผมใส่คือ (rial pcd 4x114.3 et-25)
    มีของใหม่อยู่ 4 วง ราคาวงละ 4000 ไม่รวมยาง ถ้าสนใจจะพาไปซื้อครับ

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ก้อกะว่าจะทำอะเดบเตอร์ออก 4 รู 100 เพื่อหาแม็กใส่ได้ง่ายๆแต่เค้าก้อบอกกันอีกว่า มานไม่ทนทานเวลาตกหลุมหรือขับเร็วน็อตจะคลายง่ายเพราะอีกอย่างเหมือนเอาน็อตมารับน้ำหนักรถเต็ม ๆ แล้วอยู่ที่ไหนเหรอครับแม็กเรียวผมอยู่โคราชเลยอ่ะครับไม่รู้จะไปง่ายไหมไม่ค่อยมีเวลาเพราะทามงาน

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ตามพี่อิฐ.....เลยครับ

ไม่งั้นก้อ.....หาล้อ อ๊อฟขับหลังให้ได้คับ ใส่สบายๆ ไม่ต้องแปลงเลย......อิอิ

ล้อหน้า.....25 กำลังสวยคับ ไม่ติดโช๊คด้วย ส่วนล้อหลัง.....22 - 25 แจ่มเลยคร้าบบบบบ เต็มซุ้มพอดีเลย.....

6. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ถ้าจะทำอแดปเตอร์ ทำเป็น 5 x 114.3 จะดีกว่าไหมครับ ล้อลายหล่อๆ เยอะกว่านะครับ ส่วนเรื่องล้อถ้าไว้ใจกันอยู่แค่โคราช ไม่ใช่เรื่องลำบากเลยครับ ช่วงนี้ผมจะขึ้นไปสีคิ้ว เดือนละ 2 ครั้งเป็นอย่างน้อยครับ

7. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    หาล้อได้ยังคร้าบบบบบบ....................อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้