ถามเรื่องพวงมาลัยคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tstefym6, 20 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ขับ505ตัว4เกียร์คับ แล้วพวงมาลัยตรงฟองน้ำมันขาดอยากจะเปลี่ยนพวงมาลัย ต้องทำไงอ่ะคับ ของคุงคับ:sad:

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ก็หาพวงมาลัยแบบที่ชอบ กับคอ พวงมาลัย มาเปลี่ยนสิครับ ทำได้เลยครับไม่ยากๆ

วิธีก็คือ ขับรถไปร้านที่เขาขาย แล้วถอดออกหาเทียบคอ และก็เลือกลายที่ชอบ ได้เลยครับ

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ตัวคอหาซื้อยากนิสนึงนะคับ...แต่ไม่เกินฟามสามารถครับ..ราคาไม่เกิน 750 น๊ะ...อาจจะมี + - 50 นะคับ..ถ้าแพงก่านี้..ก็ลองดูคับ..
    เคยเปลี่ยนแย้ว...ขับมันขึ้นจิง ๆ

4. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ถอดพวงมาลัยไปที่ร้านเลยใช่ป่ะคับแล้วหาเที่ยบกะ คอ ของเรา แล้วที่พี่ๆเปลี่ยนซื้อที่ไหนกานหรอคับจะได้ไปมั่ง บ้านผมอยู่สวนสยามอ่ะ มีที่ไหน ใกล้ๆป่ะ ถ้าไม่มีจะได้ไป วรจักรคับ ขอบคุงคับ

5. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    ไม่ต้องถอดพวงมาลัยไปครับ หาซื้อคอพวงมาลัยกับพวงมาลัยมาก็ใส่ได้เลยครับ
    คอพวงมาลัยลองถามร้านอะไหล่แถวๆบ้านก่อนก็ได้ครับว่ามีรึเปล่าว ถ้าไม่มีก็ไปวรจักรเลยก็ได้ครับชัวร์ดีครับและที่วรจักรก็มีพวงมาลัยให้เลือกเยอะด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้