ขอคำแนาะนำเครื่อง 1jz ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย คุณโชค, 21 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คุณโชค

คุณโชค New Member Member

7
    0
    0
    ขอคำแนาะนำเครื่อง 1jz ครับ
    1.หม้อน้ำ 2 ช่อง พัดลม 2 ตัวในภาพเพียงพอหรือไม่ครับ
    2.สายแวคคัม เส้นนี้ไปใช้งานอะไรครับ
    ใครทราบบอกทีครับ

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    หม้อน้ำสองช่องตั้ง ไม่น่าจะพอนะครับ แต่ยังไงไหนๆก็ทำมาแล้ว ก็ลองใช้ดูไปก่อนก็ได้ครับ

ส่วนสายแวคคัมนั้น น่าจะเป็น ท่อ Map Seneor นะครับ ภาพไม่ค่อยชัด แต่ยังไงลองหาดู
    มันมีรูว่างๆอยู่แถวนั้นก็รูนั้นแหล่ะครับ :)V

3. คุณโชค

7
    0
    0
    ขอบคุณ คุณphenic

ขอบคุณ คุณphenic ครับ ทีให้คำแนาะนำ พอดีเครื่อง
    ตัวนี้วางเองที่บ้าน ลองติดเครื่องดูสัก15นาที่ ฝาสูบค่อนข้างร้อน แต่ตัวเครื่องไม่ร้อนเท่าไหร่ ไม่รู้วาลว์น้ำตายหรือเปล่าครับ ซื้อเครื่องมาวางลงเอง ในกระทู้ ยืดตัวถังรถ 505 ก็เปิดไม่ได้ ก็หวังกระทู้นี้ครับ ช่วยให้คำแนาะนำ ขอบคุณครับ

4. คุณโชค

7
    0
    0
    คุณphenic

อย่างไรแล้ว เป็นไปได้หรือไใ่ ผมอยากจะเชิญ คุณphenic มาเที่ยว work shop ของผมเอง สะดวกหรือไม่ครับ ไม่ได้ให้ให้มาทำครับ แต่จะเชิญมาชนแก้วครับสำหรับคน ที่มีน้ำำใจให้คำแนาะนำ ผมอยู่ที่100 หมู่6 ประชาอุทิศ ทุ่งครุ กทม 0896887009 ถ้ามาได้โทร บอกด้วย ครับ ผมจะได้ให้การต้อนรับกับคนที่มีน้ำใจ

5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ว้าว..พี่เบียร์...ไปช่วย ๆ เค้าหน่อยดิพี่..แล้วเอารูปเนียน ๆ มากฝากพวกผมนะนะนะ

6. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    จัดไปเลยครับ พี่เบียร์

7. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ขอบคุณมากครับ ที่ชวน ผมชื่อ เบียร์ ครับ คุณโชค ถ้ามีโอกาสจะแวะไปนะครับ
    แต่ผมไม่ดื่มเหล้านะครับ อิอิ

ผมก็เป็นคนนึงที่ลงมือทำกับรถของตัวเองทุกอย่างเหมือนกันครับ ตั้งแต่วางเครื่อง เซ็ทช่วงล่าง
    เบรค ทำกันชนไฟเบอร์ ติดแก๊สหัวฉีด วายริ่งสายไฟใหม่ทั้งคัน ทำสีปะผุ
    ทำมันหมดทุกอย่างเลยครับ แต่เดี๋ยวนี้งานเข้าเยอะตลอด ไม่ค่อยมีเวลาทำรถตัวเองเลยครับ
    และเวลาเห็นสมาชิกท่านอื่นๆทำรถ ผมก็ดีใจด้วยจริงๆครับ(ประมาณว่าอยากทำมั่งแต่ไม่มีเวลาทำอ่ะ)
    ถ้าช่วยอะไรได้จะช่วยเต็มที่เลยครับ

สมาชิกที่นี่ทุกคนช่วยเหลือกันอยู่แล้วครับผม เพียงแต่ว่าในบางครั้งไม่ค่อยว่างกัน
    ก็เลยไม่ได้เข้ามาช่วนกันตอบครับ แต่ถ้ามีใครว่างและพอจะมีความรู้พอให้คำแนะนำกันได้ ก็จะช่วยเหลือกันตลอดครับผม ยังไงมีปัญหาอื่นๆอะไรอีกก็ ถามได้นะครับผม:)V

8. คุณโชค

7
    0
    0
    ขอถามอีกหนึ่งคำถามครับ

ผมยินดีต้อนรับทุกท่านครับ ผมรอต้อนรับครับ ไหนๆแล้วขอถามอีกหนึ่งคำถามครับ คุณphenic ครับ swite แรงดันน้ำมันเครื่อง ตัวไหนครับ ใต้ท่อร่วมไอดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้