จะมีผู้รู้มาช่วยไหมน้อ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย itch, 22 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ขอเรียนถามผู้รู้ เรื่องกล่อง Mine's ของ 1g คร๊าบ อย่างในรูปที่ผมถ่ายให้ดูนี่เรียกว่ากี่ชั้นอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับทุกคำตอบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 สิงหาคม 2007
  2. itch

400
    2
    0
    และก็ ปุ่ม VR (volume) ที่อยู่ข้างกล่องนี่เค้าไว้ทำอะไรครับ เห็นมีทั้งกล่องเดิม และตัวนี้ และถ้าเทียบตัวนี้กับ F con กล่องดำรุ่นเก่าๆ ที่มีกร๊าฟพิมพ์บนกล่อง ตัวหนังสือสีเขียวสำหรับ 1g ตัวไหนจะน่าเล่นกว่ากันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2007
  3. itch

400
    2
    0
    อยากทราบครับ

4. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    ขอตอบเท่าที่ทราบนะครับ :D:D
    กล่อง MINE's ตัวนี้เป็นกล่อง 2 ชั้น ของตัวปลั๊กเทาครับ
    ทำหน้าที่ จ่ายน้ำมันเพิ่ม ปลดบูส ปลดรอบ
    ถ้าเป็นกล่องที่สมบูรณ์ จะวิ่งค่อยข้างดีขึ้นทีเดียวครับ
    คนที่เล่น 1G ส่วนมากจะใช้รุ่นนี้ จนหมุนเวียนกันไปหลายมือจนแทบจะจำกล่องได้ครับ
    ยังมีแบรนด์อื่น ที่น่าสนใจอยู่บ้างครับ เดี๋ยวจะลองไปค้นๆให้นะครับ

ส่วนเรื่อง F-con ตัวที่คุณว่าผมยังไม่เคยได้ทดสอบครับ
    เรื่องกล่อง คงต้องคุยกันยาวครับ ลองหาอ่านในกระทู้เก่าๆของ CRAZY G ก่อนครับ :D:D

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อัพไปคร้าบบบบ มีใครรู้อีกมั้ยคับ ผมจะได้มีความรู้ด้วย.............อิอิ

6. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อืมมมมมม

7. itch

400
    2
    0
    รู้แต่ว่าตอนนี้ น้ำมันจ่ายไม่พอคับ(บูสต์ 1 บาร์) ปัญหาของผมน่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กมากกว่า แต่ปรับบูสต์ขึ้นมาเวลามันหายไปเกือบ 1 วิ อะคับ สรุปแจ่ม ว่าแต่ว่าทำมัย Crazy G เงียบมากๆเลยอะคับ เรื่องของเรื่องอะคับ cam ของพี่ขายไปรึยังคับ สนใจคับ

8. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    ใช้หัวฉีดอะไรอยู่ครับ ถ้าเดิมจะไม่พอแน่นอนครับ ผมแนะนำเป็นของ 3S โบครับ
    ที่เงียบเพราะ ส่วนนึงผมได้ขายรถ 1G ไปแล้ว ส่วนผู้ที่ยังอยู่ก็ติดต่อผมทางโทรศัพท์ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้