สอบถามเรื่องกระจกไฟฟ้าคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย น้องบ๊วย, 7 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    rover 623 ที่ขับอยู่ปัจจุบันเป็นมือสองซื้อต่อมาอีกที มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับกระจกไฟฟ้าด้านคนขับคับ สงสัยมานานแล้วว่า ปกติสามารถที่จะกดลงสุดแล้ว กระจกจะเลื่อนลงอัตโนมัติ แต่ตอนจะปิด กดขึ้นจดสุด กระจกไม่ยักจะเลื่อนขึ้นปิดอัตโนมัติเหมือนรถอื่นๆ

ไม่ทราบว่า มันเสียใช่ไหมครับเนี่ยะ แล้วถ้าต้องซ่อมต้องเข้าร้านไหนเป็นพิเศษม่ะคับ หรือว่าอู่ฮอนด้าก็คงซ่อมปัญหานี้ได้

ขอบคุณคับ

2. gg

gg Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ เพิ่งได้มาเมื่อวานสดๆร้อนๆ ยังสงสัยอยู่เหมือนกัน
    ยังไงท่านใดทราบรบกวนบอกด้วยครับ

อีกอย่างกระจกข้างมันพับไฟฟ้า หรือพับมือครับ
    ถ้าพับไฟฟ้ามันต้องมีปุ่มตรงไหนรึเปล่าครับ (มือใหม่มาก)

ขอบคุณครับ

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    me too กระจกคนขับ ออโต้เฉพาะลง
    ส่วนกระจกข้างเป็นพับมือ
    สวนปุ่มกดตรงSWปรับกระจกข้างเป็น ปุ่มกด ฮีทเตอร์ครับ

แต่เคยเห็นคันนึงของคุณที่ลงขายไว้ เครื่อง h22a สีเขียวชื่อ อาร์ท
    เค้าไปแปลงเป็นพับไฟฟ้า โดยใช้ปุ่ม ฮีทเตอร์ แทน เจ๋งดีคับ

4. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ไม่รู้ใช่คันเดียวกะที่ผมซื้อมาหรือป่าวนะครับ สีเขียวเครื่อง h22a บ้านพี่เขาอยู่แถวสีลม
    เพราะกระจกข้างของผมเวลาจะพับก็ กดปุ่มที่ว่าเนี่ยแหละครับ :D

5. A rover

A rover Guest

0
    0
    0
    ไม่ผิดปกติครับ กระจกไฟฟ้าของรถยุโรปในสมัยนั้นยังไม่มี Sensorตัวที่มันป้องกันกระจก "งับ" แขนเราครับ เค้าจึงออกแบบให้มันออโต้เฉพาะตอนลงครับ อันนี้confirm เพราะผมใช้มาตั้งแต่ถอยมาเลย :)

6. น้องบ๊วย

น้องบ๊วย New Member Member

103
    0
    0
    อืมม...เป็นอันว่าได้ข้อสรุปตามที่คุณ A rover บอกไว้ คือ auto ได้แค่เฉพาะตอนลงเท่านั้น ส่วนตอนขึ้นก็ต้องกดแช่เอาเอง

ส่วนที่เอาตัวกดฮีตเตอร์ตรงข้างประตูฝั่งคนขับไปแปลงเป็นปุ่มกดพับกระจกมองข้างไฟฟ้า ก็น่าสนดีนะคับ แต่....เอาไปแปลงที่ไหนหว่า

7. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    กระจกผับauto มีขายของจริงๆ623ตัวTop มือสอง 4500.- ผมเคยเจอ ถ้าจะแปลงของเดิมมันใส่ของhondaไม่ได้

8. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ของผม820 ออโต้ทั้งขึ้นทั้งลง เกือบงับคอผมมาแล้ว แต่ตอนนี้กระจกมันเริ่มเกเรแล้ว บางทีก็ใช้ได้บางครั้ง บางครั้งเอาลงแล้วเอาขึ้นมะด้าย ต้องดับเครื่องใหม่ถึงจาเอาขึ้นด้าย มีครายใช้ 820 แล้วเปนแบบผมมีวิธีแก้ช่วยบอกทีคับ พี่ๆคนไหนรู้ก็ช่วยทีคับ ขายหน้าเค้ามากๆเวลามีคนนั่งไปด้วย

9. นาวิน

นาวิน Guest

0
    0
    0
    ของผม 820 turbo ขึ้นลงออโตครับ ตอนหลังไดชาร์ตมันเสื่อมผมเปลี่ยนช้าไป ไฟมันกระชากเข้า ECU ควบคุมกระจกไฟฟ้า ตอนนี้ก็เริ่มเกเรเหมือนกันครับ

10. pjo

pjo Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ครับเรื่องRover 623 sli auto

กระจกไฟฟ้าด้านคนขับกดไม่ลง ช่างที่ขอนแก่นบอกว่าคานอะไรซักอย่างเสีย ต้องเปลี่ยน เห็นว่าของใหม่เป็นหมื่น มีทางออกอย่างอื่นไม๊ครับ
    ช่วงล่างผมไปตัดสปริงโช๊คโหลด สวยดี แต่ไม่หนึบควรทำไงดีเอาแบบประหยัด รถรอบตําเครื่องสั่นแก้ตรงไหนครับ กระจังหน้าซื้อมือสองที่ไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

11. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ของผม 827 ขึ้น-ลงออโต้ ถ้ามีไรกันมันจะหนีบแล้วเด้งออกเองอัตโนมัติครับ ไม่เจ็บเท่าไหร่ลองมาแล้วอิอิ

12. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    รางกระจกพร้อมมอเตอร์ด้านคนขับ ขาย 450 บาทครับ
    โอห์ม 084-140-8350

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้