ขอความช่วยเหลือหน่อย ครับ พอดีพัดลมโบเวอแอร์ เสีย มีวิธีแก้อย่างไรบ้าง ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ยุทธพงษ์ ชวาลา, 3 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือหน่อย ครับ พอดีพัดลมโบเวอแอร์ เสีย มีวิธีแก้อย่างไรบ้าง ครับ

1. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    เอาแบบประหยัดๆก็ถอดเอามอเตอร์ไปซ่อมครับ ตามร้านได้ ประมาณนั้น

2. ซ่อมได้ด้วยหรอ ครับ

3. Somphop O Thana

0
    0
    0
    มันเสียยังไงอะครับ

4. มันหอนแล้ว ครับแล้ว ตอนแรกยังเย็น แต่ใช้ไปสักพัก มัน ไม่หอนละแต่มะันดัง แก๊กๆๆๆๆ แล้วก็ไม่เย็น ครับ

5. Somphop O Thana

0
    0
    0
    = = ลมออกเปล่า ถ้าลมยังออกอยู่ไม่น่าใช่โบเวอร์เสียแล้ว

6. ออกนะครับ แต่ มันเป้นลมร้อน

7. Somphop O Thana

0
    0
    0
    งั้นไปเช็คน้ำยาแอร์ก่อนเลยครับ หุหุ

8. ผมไปให้ชั่งดูชั่งบอกไอตัวนี้พัง อ่ะครับ

9. ชั่งจับตามท่อทำความเย้นชั่งบอก ระบบทำงานปรกติ

10. Somphop O Thana

0
    0
    0
    งั้นถ้ามันเสียแล้วมันมีลมออกมาได้ไงหว่า หรือลมมันออกมาเบาๆ

11. ผมไปลองมา ละ พอดีตอนนี้ผมถอดพัดลมออกมาละ แล้วลองเสียปลักไฟเปิดดู ทำงานเป่้าแรงทุกอย่างแต่ มีเสียงอืดๆๆ เวลาเปิดเบาๆ แต่เปิดแรง พัดลมดีนะ ครับ

12. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ถ้ามันมีเสียงแสดงว่าใบพัดมันแกว่ง ทำให้แกนของมอเตอร์ไปขูดกับบูท ใช้ไปนานๆบูทจะสึก แล้วจะเสียงดังน่ารำคาญมาก ฮ่าๆ รู้เพราะว่าเคยเป็นมาก่อน ถ้ายังไม่น่ารำคาญมากก็ปล่อยๆมันไปก่อน ถ้ารำคาญจนทนไม่ไหวก็ถอดออกมา เอาบูทไปหาเปลี่ยน แล้วหยอดน้ำมันนิด เงียบแน่นอน

13. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ส่วนถ้าลมออกมาไม่เย็นก็ต้องไปเช็คพวกน้ำยาแอร์แล้วล่ะ หุหุ

14. นี่เลย ครับอากรเริม่แรก ตอนแรกดังไม่เท่าไรหรอกครับ ใช่่มาจนมันฮนดังจนปวดหูอ่ะครับ 5555+ แล้วตอนนี้มันก็เงียบเพราะ อะไรมะรู้ครับ ตอนหอนยังเย้นนะ แต่เพราะเริ่มไม่หอน แค่ดีงนิดๆไม่เย็งเลย 5555+

15. ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ

16. Somphop O Thana

0
    0
    0
    มันเปงจังหวะของมันครับ บางทีมันก็ไม่ดัง แต่เชื่อผมเหอะ เวลามันดังโคตรน่ารำคาญ ฮ่าๆ

17. 55555+ ขอบคุณมากนะครับ

18. Somphop O Thana

0
    0
    0
    เรื่องแอร์ไม่เย็นนี่หลายสาเหตุ ยิ่งหน้าร้อนแบบนี้ด้วย บางทีน้ำยางแอร์น้อย แผงแอร์ตัน ระบายความร้อนไม่ทัน หรือบางครั้งคอมแอร์แรงดันไม่ดีก็ทำให้แอร์ไม่เย็นได้ แนะนำให้ไปร้านเช็คน้ำยาแอร์ดู ไม่ก็ล้างแผงแอร์ซะหน่อย แล้วก็ลองให้ร้านเช็คความดันคอมแอร์ดู

19. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ผมเคยขับๆแล้วแอร์ไม่เย็นนะ เข้าร้านให้มันเช็คน้ำยาดู น้ำยาเต็ม ช่างมันเอาน้าราดแผงแอร์หน้ารถ แปบเดียว แอร์เย็นฉ่ำเลย ฮ่าๆ

20. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ตอนนี้พัดลมหม้อน้ำผมจัดไป 4ตัวเลย เป่า2 ดูด2 ช่วยได้นิดหน่อย ที่แน่ๆ ตอนนี้ความร้อนไม่ขึ้นเลย ฮ่าๆ

21. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ปล.ถ้าความร้อนไม่ขึ้นก็ไม่ต้องไปติดพัดลมเพิ่มก็ได้นะ บังเอิญอาผมเปิดร้านหม้อน้ำ เลยจัดมาฟรี ฮ่าๆ

22. ปํญหานี้เจอมา จาเป้นลมเลย ครับกว่าจาแก้หาย รถผมฮีตเป็น 10 รอบ เจอปัญหา พัดลมตัดบ้างไม่ทำงานบ้าง ชั่งบอก ต่อตรงไปเลย ที่นี้หละไม่มเ้จอเรื่องความร้อนเลย ครับ

แปลงพัดลมมาแล้ว ครับ 1 ตัว 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้