ระหว่าง sr20det กับ 3s gte

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย หัหะท405, 4 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวางใน 405sri แล้ว ตัวไหนจะทำให้ศูนย์มันเสียมากที่สุด หมายถึงการทรงตัวที่ต่างไปจากเดิม

1. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ..ถ้ากรณีที่วางลงไปแล้วไม่ได้มีการ..ดัดเหล็กกันโคลงเพื่อให้หลบแคร๊งหลบเพลาขับ...หรือว่า..เว้าแซสซีด้านซ้ายออกเพื่อหลบเกียร์...(ในกรณี 3S-GTE MR2..เกียร์ลูกค่อนข้างใหญ่)...ก้อคงจะไม่มีผลต่อการทรงตัวคับ....แต่ในการวางเครื่องที่มีน้ำหนักที่มากกว่าเดิม...แล้วมีกำลังที่มากกว่าเดิมหลายเท่า...ก้อควรที่จะมีการปรับแต่งช่วงล่างให้พิเศษขึ้นมาสักนิดนึงคับ...เพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งาน...ไม่ว่าจะเป็นระบบเบรค...หรือระบบรองรับน้ำหนัก...ต้องมีการอัพเกรดตามไปด้วยคับ...feelling ที่ได้กลับมาจะไม่เหมือนรถเดิมแน่นอนคับขึ้นอยู่กับว่า..เราจะเซ็ทให้มันเป็นแบบไหน...ขอให้สนุกกับการทำรถคับผม....

2. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    ทั้ง SR และ3S 2000cc.เหมือนกัน SRน่าจะเบากว่านิดนึง แต่ผลกระทบเรื่องการทรงตัวคงไม่ต่างกันครับ
    มันอยู่ที่ฝีมือของช่างแล้วอะครับ
    แต่ทั้ง2ตัว ถ้าจับวางลงไปแล้วคงต้องทำช่วงล่างตามมาด้วยนะครับ เดิมๆกลัวว่าจะเอาไม่อยู่ครับ

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อิอิ...ฟังไว้ได้ฟามรู้ดีฮะ....ช่วงล่างที่ทำ ระบบเบรค..มีอะไรแนะนำ หรือว่าทำอะไรแนวไหนได้บ้างครับพี่โบ...เปลี่ยนปั๊มเบรค..หรือคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้