ถามเรื่องกระจก R10 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย เสก R10, 19 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    คือตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่ากระจกที่ประตู (R10) เวลาที่เปิดเเล้วตอนปิดมันจะปิดไม่สนิทครับ คือพอตอนเลื่อนขึ้นขอบกระจกด้านบนมันจะไปเกยติดอยู่กับขอบคิ้วหลังคาที่ยื่นมารับกระจกน่ะครับ คือโดยปกติเเล้วตัวขอบกระจกมันจะต้องสอดเข้าไปด้านในของคิ้วขอบหลังคาใช่ไหมครับเเต่ตอนนี้มันเกยติดอยู่
    .....อยากทราบวิธีการเเก้ปัญหาว่าสามารถเเก้ได้ยังไงบ้างหรือมีร้านที่ไหนรับทำบ้างครับตอนนี้ก็เเก้ปัญหาโดยถ้าติดก็เปิดปิดประตูใหม่.....ขอบคุณครับ..:D

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ประตูตกอะเปล่าคับ

55

ไปที่ร้านทำซ่อมกลอนประตูได้เลยครับ ไม่เคยเจออาการแบบบนี้ แต่คิดว่ารางเลื่อนกระจกในประตูที่เป็นฟันเลื่อนมันเคลื่อน นะ
    แชมป์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้