ใครดิสเบรคหลังพรีเมียร่าบ้างครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kts, 13 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kts

kts New Member Member

67
    1
    0
    รบกวนหน่อยครับใครมีดิสเบรคหลังพรีเมียร่าบ้างมั้ยครับ อยากได้ด่วนค้าบ:cry:

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    มะหาสกายใส่เลยเหรอคับคุณเนิน

3. kts

67
    1
    0

ใส่ดิสสกายก้อดีครับ แต่ผมอยากได้จานซิ่งตรงรุ่นพรีเมียร่านะครับนะครับ:Dพวกโปรเจคมิวอะไรเนี่ยะแหละครับ
    ส่วนดิสสกายด้านหลังนี้แปลงยุ่งยากอีกครับ แล้วก้อเวลาเปลี่ยนผ้าเบรคทีถ้าใช้ของเกรดดีๆหน่อย ลมแทบจับครับอิอิ:sad:

4. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    ถ้าเจอหน้าติดมา บอกผมด้วยนะคร้าบ ราคาจะได้ไม่แรงมาก กำลังสนใจดิสหน้า สวยๆดีๆ สักชุด

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ท่านเนินมีร้านแปลงดิสหลังสกายไหมคับ
    อยากแปลงเต็มแก่แย้ว เอาแบบใช้เบรคมือได้ด้วยนะ
    ผ้าเบรคของ NA-P ไม่แพงหรอกคับ
    จานของแต่งพริมิร่าไม่ต้องไปหาหรอกคับ
    หาจานแต่งสกายยังง่ายกว่ากันเยอะเลย

6. kts

67
    1
    0
    เดี๋ยวถามที่อู่ให้นะครับคิดว่าทำให้ได้แต่ของคุณฉะมีมาครบใช่มั้ยครับ
    เท่าที่ทราบมาจริงๆแปลงชุดเบรคหลังS14จะง่ายกว่านะครับเพราะเบรคมือเป็นแบบเดียวกับพรีเมียร่าจะไม่แปลงยุ่งยากมากนัก;) หน้าเป็นสกายหลังเป็นS14ก้อ
    โอนะคับอิอิ
    ผมมีชุดเบรคหน้าสกายอาร์สามสามพร้อมจานซิ่งอยู่ยังมะกล้าใส่เลย:sad:

7. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ครบคับทั้งฝักเบรคมือ ดุม ครบๆ

8. kts

67
    1
    0
    พอดีวันนี้ไปถามช่างที่อู่มา ทำให้ได้ครับ อ๋อรถคุณฉะเป็นห้รู้ด้วยใช่มั้ยครับ ถ้างั้นยิ่งสบายใหญ่เลย
    ขอโทษนะครับแล้วล้อที่คุณฉะใส่อยู่นี้มันจะติดคาลิปเปอร์มั้ยครับ

ได้จานเบรคหลังมาแล้วครับ พอดีไปที่ร้านRUNSTOPตรงแถว วรจักรมานะครับ จานเบรคของRUNSTOPเป็นจานซิ่งเจาะรูระบาย พอดีข้างหน้าผมเป็นจานซิ่งของBREMBO เลยเอาให้เข้าชุดกับข้างหน้าสะเลย ราคาไม่แพงด้วยครับคู่หลังก้อสองพันกว่าบาท ราคาโอเคเลย เบิกใหม่ของ0นี้จับต้องไม่ได้เลยราคาแพงครับ

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    รถแรง เบรคหนึบ โปรเจคใกล้เสร็จแล้วใช่ม๊า คุณเนิน

10. kts

67
    1
    0
    ยังครับใช้เวลาในการทำฝากับลูกสูบและอะไรอีกนิดหน่อย:pก้อทำไปเรื่อยๆครับไม่ได้เร่ง เพราะที่อู่งานเยอะครับอิอิ:cool:

11. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    มีทั้งคานเลยครับ

12. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ขายเท่าไหร่ ครับ PM ทีครับ
    ของครบ เป่าครับ

13. kts

67
    1
    0
    ได้จานแล้วครับ ขอบคุณมากครับ;)

14. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ดีคับ....แรง ๆ หนึบ ๆ.....

15. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    รถผมหน้าห้ารู
    หลังสี่รู
    แล้วใช้เวลาทำนานไหมคับ
    จะได้ตัดสินใจถูกและ
    จะได้เอาคาลิปเปอร์ไปพ่นสีก่อน
    ขอบคุณคร้าบ

16. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เจ้ากิ๊ฟไงพี่มันแปลงดิสหลังสกายหมดแล้วอะคับ เห็นน้องเค้าบอกว่าร้านที่เค้าทำทำดี(รึเปล่า)ด้วยอะ.................................

17. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    งั้น กิฟ รบกวนขอรายละเอียดด้วยตับ

18. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ผมมีทั้งชุดครับ ทั้งคานหลังและดิสเบรกหลัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้