ทำช่วงล่างมาแล้ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pliniusXP, 21 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pliniusXP

pliniusXP Guest

0
    0
    0
    ซื้อ R10 มาแล้วครับ วันศุก ที่ผ่านมา เก็บงานช่วงล่างที่ไฮ้ service มา 18000
    ok เลยครับ เดี๋ยวจะไป check เครื่อง ยังไม่รู้จะไปทำที่ไหน ยังมีระบบ gas อีก
    ผมอยู่ปากเกร็ด เสาร์ อาทิตย์ อยู่วังหิน เพื่อนๆแนะนำอู่หน่อยนะครับ
    ผม big tel 0877167818

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ดีใจด้วยครับ รถเป็นไงบ้างครับ..เอามาโพสโชว์เลยครับอยากเห็น..:eek: ช่วงล่างทำอะไรมาบ้างหรือครับ...มีปัญหาอะไรก็ถามกันได้นะครับใช้ R10 เหมือนกานดีใจจังมี R10 เพิ่มมาซักที ก่อนหน้านี้เห็นมาเเต่ P11 กับ R11 ตอนนี้ R10 เลยเข้ามาหลายคันเย้วมันจะได้สมดุลกัน..อิอิ...:D

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ค่อยทำค่อยแก้ไปคับ
    - เรื่องเครื่อง เปลี่ยนถ่ายของเหลวก่อนเลย
    แล้วลองใช้ซักพัก ดูว่ามีอะไรผิดปรกติบ้างแล้วค่อยทำดีกว่า
    หรือถ้าอยากเช็คจริง ๆ ก็เข้าศูนย์นิสสันก็ได้ แต่ให้เช็คอย่างเดียวนะ แล้วออกมาซ่อมข้างนอก
    - เรื่องแก๊ซก็ลองใช้ดูก่อน ดูอัตราเร่ง ว่ามีสะดุดรึเปล่า รอบเดินเบานิ่งมั๊ย มีกลิ่นแก๊ซเข้ารถบ้างมั๊ย
    เพราะถ้าเข้าไปโดยที่เราไม่รู้เลยว่ารถผิดปรกติตรงไหน เดี๋ยวจะโดนอู่ตีหัวแตกเอานะคับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ช่วงล่างทำอะไรไปบ้างหรอครับ

5. jing3

jing3 New Member Member

9
    0
    0
    ทำที่ไฮ้ service bill เดี๋ยวหาก่อน แต่เปลื่ยนแทบทุกชิ้น ยกเว้นยาง
    ตอนนี้ มัปัญหาโซ่ดังครับ ต้องรีบเปลื่ยนไหมครับ รถยังวิ่งดีอยู่ ว่าจะไป check ที่อู่พี่อ้วน
    ที่แนะนำกันครับเสาร์นี้
    เรื่องระบบ gas ไม่มีกลิ่นเข้าครับ วิ่งไม่สะดุด start gas วื่ง gas ตลอด
    PS post รูปไม่เป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้