รถยนต์ฮอนด้า accord รุ่นปี 89 เกียร์ธรรมดา คลัชท์แข็งมากค่ะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Supanida Plang Manothirakul, 16 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถยนต์ฮอนด้า accord รุ่นปี 89 เกียร์ธรรมดา คลัชท์แข็งมากค่ะ มีวิธีแก้อะไรที่อยู่ได้นานกว่าเปลี่ยนคลัชท์บ้างคะ เพิ่งเปลี่ยนไป ผ่านไปไม่นาน ก็กลับมาแข็งอีก ขอบคุณค่ะ

1. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ผม เอ้ .... ก่อนอื่น ต้องถามก่อนว่าอยุ่แถวใหน จะได้แนะนำได้ ว่า ควรจะไปแก้ไขที่ใหน กับช่างคนใหน

2. ถามต่อเนื่องเลยครับ เป็นแบบนี้มานานหรือว่า ไปทำอะไรมาหรือเปล่า ถึงเป็น

3. อยู่แถวพัทยาค่ะ ซื้อรถมือสองมา ไม่รู้ว่านานหรือยัง แต่เป็นตั้งแต่ซื้อมาแล้วค่ะ

4. เคยเปลี่ยนยกชุดเลยค่ะ แต่ก็กลับมาเป็นอีก

5. สวัสดีค่ะ เพลงค่ะ ไม่ได้เป็นเจ้าของรถ แต่มาถามแทนคุณพ่อค่ะ

6. รถเครื่องเดิมหรือเปลี่ยนเครื่องมาแล้วครับ

7. เปลี่ยนกับช่างศูนย์ ฮอนด้าพัทยา บอกว่า รุ่นนี้มันแข็งแบบนี้ รถเครื่องเดิมค่ะ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    รถสีแดงหรือเปล่า หว่า

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    ช่างศูนย์ ห่วยแตกแล้วครับที่ตอบอย่างนี้ อยากให้มาเหยียบ ครัชท์ รถผมจัง นุ่มยังกะสำลี ตอบได้ เหี้ยมากเลย มันไม่ใช่ช่างแล้ว

10. เป็นคลัชน้ำมันค่ะ

11. Palin Omsin

0
    0
    0
    ใช่ครัชสาย ลิง

12. Palin Omsin

0
    0
    0
    ฮ้า ครัชน้ำมันด้วย เครื่องเดิมอะไรเนี่ยะ

13. แล้วควรจะต้องทำยังไงดีค่ะ

14. Palin Omsin

0
    0
    0
    ถ่ายรูปเครื่องมาให้ดูก่อนดีกว่า Songkiat Mukdapitak ตาน้อง บียี่สิบเอ ครัชน้ำมันหรือเปล่า

15. b20a เกียร์ธรรมดา ยังไม่เคยเจอ

16. Palin Omsin

0
    0
    0
    ที่ร้านเจ้บอย ในหัวตัดน่ะ

17. Palin Omsin

0
    0
    0
    บียี่สิบเอ เกียร์ ทามาดะ

18. คันนี้ คงไม่ใช่ jdm มั้ง

19. Palin Omsin

0
    0
    0
    ว่าแต่ เจ้าของกะทุนี้ ชื่ออะไร จะได้เรียกถูก

20. ผมกลัวว่า วางเครื่องใหม่มา แล้วแปลงขาคลัชด้วยนะซิ

21. Palin Omsin

0
    0
    0
    หายไปแล้ว

22. คือรถไม่ได้จอดอยู่ที่บ้านค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้เวลาประมาณ 3 ทุ่มจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ

23. ไม่มีรูปเก็บในเฟสเลยหรอครับ

คือคุณพ่อไม่ได้เล่นเฟซ เลยไม่มีรูปถ่ายเก็บไว้เลยค่ะ Palin Omsin ชื่อเพลงค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้