จาทำตัวเล็กรบกวนถามนิดหน่อยขอความรู้

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย NutZ, 15 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    อย่าหาเกรียนเปิดประเด็นเลยนะคับ
    พอดีตอนนี้กำลังทำรถตัวเล็กอยู่ลำนึง
    สภาพรถไม่ได้เอาไว้แข่งแดร็กอ่ะคับ
    แค่จัดสภาพบางๆถอดตูดเบาะเดิมแฮนเดิม
    ถังน้ำมันพลาสติก 1 ลิตรลดน้ำหนักเยอะมาก
    แต่จัดต่ำแหน่งวางของลดน้ำหนักลงไปค่อนข้างเยอะ
    พอดีทำไว้แข่งหน่ะคับอยากขี่หัวรถบ้านนิดๆ

ตอนนี้จะส่งรถทำเครื่องคอนเซฟ ไม่ใช้บ่อยวิ่งนับรอบ
    ไปถึงยกวิ่งเป็นพิธีกลับมาจอดที่ร้านพอดีทำธุรกิจขายอ่ะไหล่หน่ะคับ
    อยากมีเป็นหน้าเป็นตา อยากหาร้านดิวมาทำเครื่อง
    มีร้านไหนแนะนำบ้างคับลูก 69 ขึ้นไปเน้นครบวิ่งเอาเวลาในบอดี้เดิม สิบสอง
    กลาง ใกล้ไกลไม่สนยกไปให้แต่เครื่องให้เครดิตร้านทำเต็มที่ไม่มีแอบอ้าง
    ถ้ารถวิ่งดีป้อนรถส่งให้ตลอด

มีร้านไหนเสนอบ้างคับ ผมไม่ได้มาป่วนนะผมมีหน้าร้านจริงๆ ถนนวุฒากาศ
    ไว้ถ้าใครมีเพื่อนแถวนี้ลองถามก้อได้คับว่าผมทำรถตัวเล็กจริงไหมขึ้นลำรอ
    คงอีกแป๊ปคงเสร็จ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะคับเน้นวิ่งเอาเวลาบอดี้ ฟิโน่นะคับ
    ถ้าใครพอรู้จักช่าง รบกวนสอบถามงบประมาณมาด้วยนะคับ ครบๆ บอกลงไว้ได้เลยคับ

2. Jumm@nia

Jumm@nia New Member Member

590
    2
    0
    ช่างจอม จัดไป 086-6063177

3. Jumm@nia

590
    2
    0
    เด็กแถวนั้นรู้จักดีเลย ช่างจอม *_*

4. Jumm@nia

590
    2
    0
    12.8สภาพนี้

5. NutZ

266
    15
    0
    ขอบคุณคับคุณจั๊ม ขอพิจารณาหลายๆทีนะคับ ผมจะโทรไปคุยให้ครบเลยคับ
    หรือใครสนใจอยากคุยโปรเจค โทรมาได้คับ 089 476 8246

6. Jumm@nia

590
    2
    0
    จัดไปครับ **แต่อย่าลืมนะครับถ้าจะบิดข้างนอกสนามเถื่อนไม่มีกติกา**

7. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    รถของช่างจอม :D:D

8. YA_A31

YA_A31 New Member VIP

268
    3
    0
    รถสวยดีนะ

9. Jumm@nia

590
    2
    0
    ไอ้ใบ้ตลอด

ปล.ใช่ป่ะบังญา

10. เมืองนนท์

เมืองนนท์ New Member Member

276
    2
    0
    ช่ายคับ

11. Jumm@nia

590
    2
    0
    คันแดงกลับมาแล้ว

ปล.ท่อเดิมไฟเขียว 555!!!

12. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สภาพนั้น 12.8 เเรงจริง ๆ

13. Jumm@nia

590
    2
    0
  14. NutZ

266
    15
    0
    คืนนี้เอาบอดี้มาให้ดูครับ แต่เดิมๆนะ ไม่เตี้ยแป๊กไร อิอิ

15. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    แรงๆทั้งนั้นเลยครับ

16. Sian

Sian Guest

0
    0
    0
    จัดไปขำๆ

17. Jumm@nia

590
    2
    0
    ทุกอย่างจบ รอเทศการณ์ใหญ๋วันพ่อ
    ปล.วันเสาร์ก็ซิ่งกันไปเหมือนเดิม

18. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    สนับสนุน จอมนนทบุรี ครับ

19. Jumm@nia

590
    2
    0
    จัดไปตามน้ำครับ!

20. clonning

clonning New Member Member

19
    0
    0
    .......

21. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    สภาพนี้ เอาวิ่ง 12กว่าๆ ใช้งบเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้