อยากมั่งใส่ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TIRD, 14 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    สมาชิกในคลับเรามีใครใส่เบอะแต่งบ้างครับคือว่าผมอยากใส่อ่ะครับมีใครพอจะแนะนำว่าต้องแปงขายังไงบ้างอ่ะครับวานผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับขอบคุณร่วงหน้าที่ช่วยตอบ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ตามงบคับ ผม ใส่full sparco คุ่นึง เมื่อยๆก็เอาsr4มาใส่ แต่ใช้รางrecaroแบบ ตัวยูที่สามารถเอาขาเบาะฟูลลงได้ แต่ว่าตใส่ตอนแรกตั้ง เซนเตอร์ยากนะคับ ระวังเกิดอาการเมื่อยตูดแล้วขาด้านที่ติดกับอุโมง ท่อไอเสียเป็นอะไรที่ติดตั้งยากมากๆ ใส่เลยคับใส่แล้วหล่อ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    recaro ครับ ไปร้านเบาะเลยไม่กี่บาท

4. TIRD

134
    1
    0
    ไปดู bride lowmax มาฮะรวมแล้วประมาณตัวละ10000 ฮะไม่ทราบว่าแพงไปหรือป่าวครับแต่งานเนียนมากหูเบอะปั้มตา bride หมดเลยฮะ

5. TIRD

134
    1
    0
    ที่คิดไว้ว่าจะใส่ของ bride กะของ recaro ไม่รู้จะเอาอันไหนดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

6. TIRD

134
    1
    0
    พี่ๆมีรูปไหมครับอยากเห็นอ่ะครับจะเป็นพระคุณ อย่างสูงเลยครับ

7. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    รถตากอล์ฟ ใส่ แล้ว ผมนั่งไม่ได้อ่ะ ลำบาก

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เบาะซิ่งนั้นมีหลักในการซื้อดังนี้
    ปีกเบาะต้องไม่ล้ม
    ผ้ากลางเบาะไม่ขาดหรือเป็นรู
    รางต้องมาด้วยกัน(ไม่มีมาไม่ต้องซื้อเลย)
    สีไม่ซีดมาก
    ผ้าไม่เป็นขุย
    ลูกบิดครบไม่แตกร้าว
    รางเลื่อนไม่ติดขัด
    โครงเบาะไม่โล้(เนื่องจากโดนชนมาหนักมาก)
    ใจผมชอบไบรด์แต่ตอนนี้ราคามาจะเท่าเรคคาโร่แล้ว
    อิอิ

9. TIRD

134
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ ที่ มาให้ความรู้ครับ ขอบคุณมากๆครับ

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ลองไปนั่งๆรถเพื่อนดูก่อนดีกว่านะคับว่าเบาะไทย กับเบาะแท้มันต่างกันอย่างไร ถ้าเป็นเบาะปรับได้ของไทยจะมีข้อเสียคือ ตัวก้ายยกปรับเบาะมันจะมีแก๊ปนิดนึงคับเวลาเราออกตัวเบาะก็จะหงายนิดนึง แล้วเบรค เบาะก็จะกดหน้ามานิดนึง ผ้าก็จะตามราคาคับ ซีดเร็วถ้าจอดตากแดดไม่เกิน6เดือน จะกลายเป็นสีชมพูบางส่วน แล้วก็โครงเบาะทำจากเหล็กเส้นเอามาเชื้อมต่อกัน ข้อดีคือราคาถูกคับ 4000-6500/คู่ถ้าชิวๆก็ใส่ได้คับ แล้วเบาะฟูล(หลังแข็งปรับไม่ได้) ตอนนี้ของก็อปงานเนียลดีคับ แต่ว่าอีกแหละคับความแข็งมันจะคนละฟิวกับของแท้อันนี้ไม่พูดนะคับเพราะเพื่อนขายกันเยอะ เอาเป็นลองไปนั่งเปรีบยเทียบดูดีกว่าคับว่า ชอบแบบไหน งบประมาณเท่าไหร่ ขอแนะนำ เบาะอิมคับราคาไม่ถึงหมื่นเบาะซิ่งปลอดภัย แค่มันเป็นซูบารุเอง นั่งสบายกระชับใช้ได้ขายต่อง่ายคับ หรือถ้าชอบเรคาโร่ ก็ลองซื้อ เบาะแปลงจากหัวตาข่ายดูคับราคา12-13000บ.เป็นลูกบิดหมุน โครงเรคคาโร่แท้ ผ้าบ้านเรา งานใกล้เคียงแท้ หูยก ลูกบิดครบ แต่ผ้าจะซีดไวแค่นั้น

11. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เอา เบาะ a300 one2go มะ......ภูเก็ต เหลือเพียบเลย นั่งสบาย แถมได้ฟรี ด้วย.......อิอิอิอิ

12. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ลองไปนั่งรถเพื่อน แล้ว นั่งไม่ได้ จะทำไงอ่ะ

13. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ตากิ๊ฟต้องลองไปหาเก้าอี้อีกแบบอะ ที่มันปรับได้หลายๆลักษณะตามความต้องการในนาทีนั้นๆ :eek:

14. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    มันจะมีเบาะไซส์ คิง
    แต่หายากหน่อยนะ

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48

ขอถามหน่อยครับผมสงสัยคาใจครับ

ผมเดินตามร้านที่เซียงกง ผมแทบไม่เคยเห็นเบาะมันจะมาพร้อมรางเลยอะครับเท่าที่เห็นนะครับพวกเบาะซิ่งอะครับ

ถ้าเป็นกรณีอย่างงี้ควรจะทำอย่างไรครับ
    (ถามประดับความรู้ครับ)

ขอบคุณมากๆครับ

16. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เบาะมันมาทางเรือ ครับ ไม่ได้มาทางรถไฟ เลย ไม่มีรางมาด้วยครับ...............:D:D:D

17. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ร้านมันแกะแยกขายสมมุติว่าเบาะราคา หกพันพร้อมราง
    แยกเฉพาะเบาะก้อหกพัน
    แยกรางได้อีกสักสองพัน (ยิ่งถ้าเป็นเซฟ ซีวิคยิ่งแพง)
    กำไรกว่าเห็นๆ
    ต้องบางร้านคับมาพร้อมราง
    อิอิ

18. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    อ้อ ร้านมัน รู้จัก added value นี่เอง อิอิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2007
  19. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ก้อเอารางเบาะเดิมแปลงใส่ครับ ได้รางไม่ตรงรุ่นก้อเสียค่าแปลงอยู่ดี
    แต่ถ้าได้มาก้อจะดีกว่า เพราะจะได้ไม่ต้องเดือนร้อนเบาะเดิม

20. TIRD

134
    1
    0
    ผมไปเจอ racaro หัวตาข่ายแท้มาครับแต่ที่พี่บอกว่าเอาไปทำเป็นตัวรุ่นใหม่ได้ ราคาค่าทำแพงไหมครับและทำได้ที่ไหน

21. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    โทรมาละกันคับเดี๋ยวจะบอกอะไรให้พูดตรงนี้มะได้ 0814411446
    ไปที่ร้านเลยคับแถวลาดปลาเค้า หัวตาข่ายเพียบ ไปเช้าเย็นก็ด้นั้งแล้วคับ ซื้อไปให้เค้าทำมันแพงกว่าคับเพราะเค้าจะเอาของเราเทรินไปในราคาxxxxบ. เวลาซื้อพวกนี้มันต้องสังเกตุอะไรสักนิดนึงคับ ไม่งั้นจะได้โครงไม่ดีมา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้