GA16 @6000 rpm VS New Vios ณ บูรพาวิถี

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Singha.com, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ณ. ทางด่วนบูรพาวิถี ประมาณ 00.45 น
    GA16 เดิมๆของข้าพเจ้าหลังจาก ว.4 ทางน้ำแถวๆ บางสิบหมื่นนนนเสร็จแล้ว ไม่รู้จะไปไหนดี
    ก็เลยขับจากเมืองชลบุรี กะว่าจะไป ว.4 แถวๆ รามอินทราสักกะหน่อย;)
    แบบว่ามันดึกแล้วก็เลยขึ้นท่างด่วนดีกว่า กะว่าไปถึงจุดหมายไวไว:D
    พอถึงด่านแรกก็รับบัตรทางด่านเสร็จ ก็เลยกระแทกGA16 ออกมาแถวๆ 5000 รอบ กะว่าแค่นี้ก็คงพอ:D
    แต่....เอ่ มีไฟมาส่องหลังเราสักพักก็แซงออกไปเลยยยยยยยยยยย
    อ้าว......นี้มัน New vios สภาพเดิมๆๆนี้หว่า เครื่องแค่ 1500ชีชี เอง ดันมาแซงกันได้ ยอมไม่ได้แล้วเรา.....ตาม:mad:
    ตามมันไปที่ 6000 รอบ มันก็ยอมให้แซง...ยิ้มเลยเรา:)
    ก็เลยแช่ไว้แถวๆ 6000 รอบ เพราะเครื่องมันจะตัดอยู่แล้ว ขาดไป5ขีด
    แช่อยู่แป๋บ....โดน มันแซงแบบ กระดาษฉีกเป็นชิ้นๆๆเลย.....งงสิคับ:confused:
    เลยอาศัยลูกตือเท่านั้น ก็แช่ที 6000 รอบเท่าเดิม ตามมันไปปปปปปปปปปปปปป:(
    ตามไปสักพักก็เลยลองวัดดูว่า ระยะห่างกัน น่าจะสักประมาณ 100-200 ม. เห็นมันแต่ไฟท้าย:eek:
    ตามมันต่อไป....สุดท้ายเราเข้าข่องจ่ายตังก่อน .......มันยกคันเร่งแถวๆสัก 30 โลแล้ว.....นึกว่าจะจายยยยยยยยย:teeth:
    จบข่าว.......
    ปล.อยากปลดล็อกเครื่องจังมันชอบตัด+อยากวาง SR20DET แบบไม่ต้องแต่ง...แต่ปลดล็อกคับบบบบบ
    อยากคุยกะท่านประธานจัง เห็นท่านวางแบบเดิมๆ แล้วติดแก๊สด้วยช่ายมั้ยคับ
    พอถึงรามอินทรา ก็เลยแก้แค้นไป 2 ที สบายจายยยยยยยยยยย:D :D :D :D :D

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    งั้นปรึกษาผมได้ เครื่องผมแก้ตัดแล้วด้วย ผมใช้แก๊สด้วยครับ วิ่งดีกว่าน้ำมันซะอีก ประมาณว่าเลขสามหลักที่ขึ้นต้นด้วย 2 น่ะ แป๊บเดียวเองครับ ว่างๆผมจะพานั่งนะ

3. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    พี่อ๊อดแรงขนาดนั้นเลยเหรอพี่ ชักจะน่ากลัวไปแล้วนะเนี่ย ท่านประธานของเรา

4. Singha.com

86
    2
    0
    แหม....อยากนั่งรถเพ่อ๊อดจังเลย

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    บางทีกลับมาอาบน้ำที่บ้านแล้วดันเสียวย้อนหลังอีกตะหาก

6. Singha.com

86
    2
    0
    โอ้โห........เสียวนานขนาดนี้ ไม่ต้องมีเมียก็ได้มั่งคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    มันไม่ใช่อย่างง้านนนน
    เสียวแบบนี้มันไม่สุขเท่าไหร่นะ

8. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    อุอุ

........เพ่อ๊อดติดแก๊สระบบไหนนะ ผมลืมและ แบบเข้าทางเดียวป่ะ...(ลืมชื่อเรียกมานอ่ะ แบบที่เจาะเอาแก็สเข้ารูเดียว กะเจาะเข้าพร้อมกาน 4 รูเลยอ่ะ...งงม่ะนี่??....เพราะผมก็งง ไม่รุจะบอกไงดี) 555+

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    fix mix ครับ แต่ผมใช้หม้อต้ม star gas เพราะผมเป็นเครื่องเทอร์โบ มียี่ห้อเดียวครับที่สนองความต้องการของเครื่องเทอ์โบได้

10. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    อ่านเข้าใจว่า ขับรถไปล้างและคนขับก้อาบน้ำ
    ใช้มัย พี่น้องครับ

11. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    :)ผมก็อีกคนที่อยากได้ sr.det ไปถามราคามาแล้วครับ 30000
    แต่เสียดายเครื่องเก่าครับพึ่งวางมาใหม่(ga.16ฝาดำ)
    ว่าจะยกขายเครื่องพร้อมเกียร์15000:)

12. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    SR20 DET เพื่อนเพิ่งไปสรอยมา 28000 ครับ แถมเป็นตัว อเวเนีย (เขียนถูกป่าวหว่า)......ตอนนี้กำลังวางในบอดี้ บลูเบิร์ด.........................
    เพื่อนๆลองเสาะหาดูครัย รุ้สึกว่า ช่วงนี้ sr ลงอีกแระ.................

13. momo234

824
    6
    0
    :)มีใบอินวอยด้วย(อินวอยยังไม่เขียนออกจากร้านเลย):)

14. momo234

824
    6
    0
    :)ผมไปดูรุ่นพีรีม่าครับไม่รู้ว่าตัวเดียวกันรึเปล่า:)

15. Anankhet

1,282
    5
    38
    อินวอยจะออกเมื่อเราวางเครื่องเสร็จแบบว่าพร้อมที่จะไปแจ้งขนส่งครับ เค้าไม่ออกให้ตอนซื้อเครื่องเพราะบางคันช่างที่อู่วางเครื่องนานจนเลยกำหนดมนกฎหมาย เลยถูกปรับไปเล่นๆ

16. momo234

824
    6
    0
    :)สวัสดีครับพี่อ๊อดแบบว่าผมยังไม่ได้แจ้งชื่อและที่อยู่เลยครับ
    เพราะเป็นร้านของเพื่อนร้านบอกว่าแจ้งเมื่อไหร่
    ก็ออกให้เมื่อนั้นครับ (พี่อ๊อดครับพรุ่งนี้อยู่แถวบางนา
    รึเปล่าครับว่าจะไปรับของที่จองไว้ครับ):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้