ขอรบกวนถามพี่ๆ และท่านผู้รู้ครับขอถามว่า เครื่อง sr20det w11เครื่องเดิมๆ สมบูรณ์...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Little Turtle, 9 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    ขอรบกวนถามพี่ๆ และท่านผู้รู้ครับขอถามว่า เครื่อง sr20det w11เครื่องเดิมๆ สมบูรณ์ เกียร์ A/T ถ้าวางในB14 ควรมีอัตราเร่ง 0-100 และ 100 ขึ้นถึง? ประมาณกี่วิครับ หรือท่านใดเคยลองแล้วอัตราเร่งเป็นอย่างไร อยากทราบความเห็นหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. Little Turtle

0
    0
    0
    อยากทราบจิงครับ ผมไม่รู้จิง รบกวนผู้เคยลอง และรู้ กูรู ช่วยทีนะครับ

3. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    w10 ครับเคยทำได้ 8-9 วิ

4. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    อันนี้ไม่แน่ใจว่าเกียร์อะไร แต่B14 เบากว่าน่าจะเร็วกว่านิดนึง

5. Little Turtle

0
    0
    0
    ขออีกคำถามครับ และระหว่าง at&mt แบบไหนจะไวกว่ากันครับ

6. กี่วิไม่ทราบคับ แต่เคยกดเล่นๆ sr20det เดิมๆในบอดี้b14 ได้ 230คับ

7. Little Turtle

0
    0
    0
    230 คือใส่กล่องแต่งไม่ให้มันตัดใช่ไหมครับ

8. แก้สครับ

9. Narong Rvy

Narong Rvy Guest

0
    0
    0
    รถผมเองแต่ตอนนี้ไม่ได้แบบนี้ล่ะ 5555 AT

10. เกียรธรรมดา วิ่ง 1/4 อยุ่ประมาณ 150

11. Little Turtle

0
    0
    0
    ถ้าเดิมๆ มันตัด180 ใช่ไหมครับ แล้วแกสไม่ตัด ไม่มีกล่องช่วยด้วย งง รึว่าเพราะกล่องแกส

12. แก้สมันไม่ตัดครับ แต่ช่างจะทำไรยังไงไม่ทราบครับผม ลองวิ่งดูน้ำมันตัด180นิดๆ แต่แก้สไหลยาวเลย

13. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ถ้าน้ำมันก้อตัด180 ค้าบ

14. Little Turtle

0
    0
    0
    ขอถามเรื่องเกียร์เต็ด ออโต้อีกอย่างครับ มีช่างบอกผมว่ามันหมดได่ด้วยหรอครับ

15. พี่ว่าจะไปใส่กล่องเพิ่มความแรงจะดีไหม

16. เครื่องเดิม ๆ

17. ว่าจะใส่กล่องตัวนี้

18. Little Turtle

0
    0
    0
    ผมใส่อันนี่อยู่ ขายต่อให้เอาป่ะครับ คนจูนตายไปแย้ว ไม่รู้เอาไปให้ใครจูนให้อ่ะครับ เลยว่าจะขายเพราะเหตุนี้

19. Little Turtle

0
    0
    0
    ง่ะถามเรื่องเกียร์เต็ดค้างไว้นะครับ รบกวนด้วยครับ....ว่ามันหมดได้ด้วยหรอ

20. ขอบคุณครับ

21. น่าจะหมายถึง ผ้าเต็ดหมดนะครับ

22. Little Turtle

0
    0
    0
    จะซื้อกล่องเรื่องนี้สำคัญครับ รถผมทำกับ หน่อย bar-1 auto shop คนจูนเสียไปแย้ว ทีนี้ จะไปให้คนอื่นจูน เสียตังค์แน่ๆ ขยับนู่นนิด นี่หน่อยก็ต้องจูนและ แย่เลยผม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้