รบกวนถามเกี่ยวกับสายเบรคมือหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย naze, 23 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ผมขอรบกวนถามพี่ๆในบอร์ดหน่อยครับ รถผม nissan sentra B12 สายเบรคมือมันขาดน่ะครับ
    ช่างดูให้บอกขาดข้างซ้าย
    มันซ่อมได้มั้ยครับ ราคาซักเท่าไหร่
    หรือถ้าซื้อใหม่ทั้งชุด หาได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาซักเท่าไหร่
    พอดีผมอยู่นครปฐม หาที่นี่ไม่มีของใหม่เลยครับ
    ถ้าซ่อมนี่คือเราเอาสลิงเส้นใหม่มาร้อยได้เลยหรือว่าทำไงครับ
    รบกวนถามหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ซ่อมก้อต้องถอดออกมาแล้วเชื่อมใหม่ครับ ร้านท่อไอเสียทำได้
    แต่ทางที่ดีวิ่งมาซื้อของใหม่ที่วรจักรดีกว่าไม่น่าเกินพัน
    เพราะเชื่อมไปยังไงเดี๋ยวก็ขาดอยู่ดีครับ แรงดึงมันเยอะ

3. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    คือมีร้านแนะนำมั้ยครับที่นั่น
    ไม่เคยไปเลยน่ะครับ
    เดินโซนไหน แบบไหนนะครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
    หรือว่าร้านไหนๆก็ไม่ค่อยต่างกันครับ

แล้วถามอีกนิดที่นั่นเริ่มขายของกันกี่โมงถึงกี่โมงครับ
    ขอบคุณครับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    รู้จักโรงพยาบาลกลางมั้ยครับ

ถ้ารู้จัก เดินจากโรงพยาบาลกลางมาทางสี่แยกที่เลี้ยวซ้ายไปตลาดคลองถม (ที่เป็นตึกมีลานจอดรถข้างบน)
    แต่เราไม่ต้องเลี้ยวซ้าย ให้ข้ามสี่แยกมา
    เดินมองดูป้ายหน้าร้านเลยครับ ร้านขายอะไหล่นิสสันเพียบ
    มีประมาณสิบร้านได้ รับรองว่ามีแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้