รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ได้รถมา 3 เดือนพึ่งออกต่างจังหวัดครั้งแรก ปรากฎว่ารถมีอาการ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Aumphibian Ps, 21 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aumphibian Ps

Aumphibian Ps Guest

0
    0
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ได้รถมา 3 เดือนพึ่งออกต่างจังหวัดครั้งแรก ปรากฎว่ารถมีอาการ ขับเกิน 110 พวงมาลัยสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ(สั่นแต่พวงมาลัยนะครับ รถไม่สั่น) รู้สึกไม่ปลอดภัยอย่างแรง ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้านะครับ

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ถ่วงล้อดีหรือเปล่า

3. Palin Omsin

0
    0
    0
    เครื่องอะไร เกียร์อะไร

4. Aumphibian Ps

0
    0
    0
    b20b เกียออโต้ครับ ตั้งศูนย์ถ่วงล้อครั้งสุดท้ายประมาณ 1 เดือนหลังซ่อมแร็คเสร็จครับ

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    ลองถ่วงล้อดูใหม่ และดูยางด้วย ว่าบวมหรือเปล่า เติมลมกี่ปอนด์สังเกตว่า เลี้ยวโค้ง ซ้ายกับขวา ตอน ส่งคันเร่งเข้าโค้ง สั่นด้านใหนมากกว่ากัน

6. ผมเคยเป็น ถ่วงล้อหายครับ แต่ต้องเข้าสองร้านถึงจะหาย ร้านแรกถ่วงไม่ดีเลยครับ อีกร้านถ่วงใหม่หายเลยครับ ถ้าแถวสุขาภิบาล 3 จะแนะนำร้านให้ครับ เรื่องยางบวมของผมสั่นตอนเดินเบาครับ รถมันจะกินข้างด้วยครับ.

7. ของผมก็สั่นมากๆ

8. Palin Omsin

0
    0
    0
    ฮ๊า ของเอ สั้นเหรอ ว๊า

9. ของผมสั่นทั้งคัน

10. ขอบเท่าไหร่ ยางเท่าไหร่ครับ

11. ผมเคยเป็นอาการนี้เลยครับ # สิ่งที่ผมทำคือเปลี่ยนบูช ลูกหมาก ใหม่หมดครับออกมานิ่งเลยครับ

12. Aumphibian Ps

0
    0
    0
    สรุปต้องไล่ดูทีละอย่างใช่ป่าวครับ

13. ใช่ ครับเริ่มจากน้อย(ค่าใช้จ่าย)ไป

14. ของผมก็เป็นครับวิ่งแค่90ก็สั่นแล้วครับ

15. Aumphibian Ps

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้