RB25BOมีปัญหา

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย TJAC96, 15 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TJAC96

TJAC96 Guest

0
    0
    0
    ผมเครื่องRB25BOหัวเทียนบอดบ่อยมากๆเปลี่ยนแล้วก็ยังเป็นอีกทำให้เครื่องติดไม่ครบสูบรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับเพราะผมเพิ่งได้รถมาเหลืออีกปัญหาเดียวที่แก้ไม่หายหรือมีอู่แนะนำแถวพระราม2ก็ดีครับเพราะผมอยู่แถวนั้นพอดีขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ชีวิตไม่สิ้นก้อต้องซ่อมต่อไป cefiro เอ๋ย เหอๆๆ

3. Fee-PrOtOtyPe-sRc

Fee-PrOtOtyPe-sRc New Member Member

1
    0
    0
    ลองดูที่คอยหัวเทียนคับ RB คอยชอบเสีย บ่อยๆ วิธีสังเกตุคอยว่าดีอยุ่หรือปล่าวคุณดูที่ หน้าของตัวคอย มันจะเป็น สี่เหลี่ยมๆ ถ้าตรงยังเป็นสีขาวอยู่ หรือยังใส อยุ่ แปลว่าคอยยังดีอยู่ แต่ถ้ามันดำ มากๆๆ ขุ่นๆๆ ก็ลองเปลี่ยนคอยดูคับมีทั้งหมด 6 คอย ลองไล่ดูคับ ถ้าตรงคอยยังดีอยู่ ก็ดูที่ปลั๊ก คอย ตรงนั้นก็เป็นอีกจุดหนึ่งที่ชอบมีปัญหา มันชอบกรอบเพราะเจอความร้อนของเครื่อง ตรงปั๊ก แล้วแตก อาจทำให้สายไฟคอย หลุดหรือหลวมได้ก็ทำให้ไฟเดินไม่สะดวก คับ เป็นสาเหตุที่รถ สะอึกหรือสูบเดินไม่ครบคับ ลองดูแล้วกันนะคับ ผมว่าหายแน่นอนคับแก้ที่ 2 จุดนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้