สั่นจริงๆ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นัฐพล เจือทอง, 20 ตุลาคม 2007

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมใช้มา 2 เดือน วิ่ง 100 - 120 เริ่มสั่นมากเหมือนจะร่อนด้วยครับ ปกติรถเพื่อนๆเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ max16 สปริง H&R + โช้คเดิม ถ้าไม่ปกติแก้ยังไงดีครับ ขอบคุณครับ........

1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ยางอะไรคับ................

2. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    ลองไปเช็คดูที่ล้อ หรือดุมล้อ หรือ อะไรต่างๆที่เปลี่ยนไปจากของเดิม ก่อนนะครับ ว่ามันยังไง

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมเคยแล้วเส้นผมบังภูเขา.........ลองแก้จนเบื่อ....สรุปแม่งเป็นที่ยาง...ห่วยๆ

4. สงสับจะเป็นที่ยาง เพราะเป็นยางของมาเลย์ ยี่ห้อซิมทายคร้าบบบบบบบบบ...

5. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    ลองเอาไปจี้ล้อดูครับบบ น่าจะดีขึ้น

6. จี้ล้อคือไรคับ

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ล้อสั่นหรือป่าว ได้ใส่เซนเตอร์บอลที่ล้อยังคับ

เซนเตอร์บอลก้อคือห่วงที่ใส่บริเวณดุมล้อน่ะคับ ให้ดุมล้อกะล้อนั้นสนิทแนบที่สุด

ปล ที่ว่าสั่นเนี่ย ตกลงพวงมาลัยใช่ปะ ถ้าใช่ตามนี้เลย หรือถ้าใส่มาแล้วไม่หายอาจจะต้องถ่วงล้อใหม่ หรือถ้าให้ดีก้อไปถ่วงแบบจี้ล้ออะ

8. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    จี้ล้อมันคือการถ่วงล้อแบบนึงอะครับบบบ
    แต่เครื่องมันจะเข้ามาประกบกับล้อที่รถเลย
    ไม่ต้องถอดล้ออก มันจะปั่นได้ความเร็วสูงกว่าเครื่องที่ต้องถอดล้อไปถ่วง
    และความแม่นยำในการหาค่า จะละเอียดกว่า เพราะมันวัดจากล้อที่ติดอยู่กับรถ
    แต่ก็อาจจะมีเสียเนื้อยางบริเวณที่ต้องประชิดกับเครื่องปั่นไปบางอะครับบบบ แต่นิดหน่อยๆๆ ครับบบบบ

ขอบคุณคร้าบบบบบบ..

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้