ของถามรายละเอียจ การ setup ชุด kit turbo ลงในแจส idsi หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย hobbye, 14 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hobbye

hobbye New Member Member

24
    0
    0
    พอดีผมสนใจนะครับพอดีได้รถมา 1 คัน อยากจะวาง turbo kit ลงใน jazz นะครับ
    พอดีเคยเห็นมีคนทำในเครื่อง idsi แต่ไม่รู้รายละเอียจ กับ งบประมาณเท่าไหร่ จึงมาpost
    เพื่อขอคำปรึกษาและหาอู่รองรับ ครับผม

ยังไงฝาก ขอรายละเอียจ ด้วยนะครับ ถ้ามีรูปยังไงโพสด้วยก็ดีครับ :D:D

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ตามไปดูนะครับ งบขนาดนี้คือจบเลย เครื่องไม่พังด้วย ;);););)

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=320028

แล้วตอนนี้ผมมีเขา + เทอร์โบ B52 พร้อมใส่อยู่ด้วยครับ แค่ไปทำท่อไอเสียกับท่ออินเตอใหม่เท่านั้น :D:D:D:D:D

3. hobbye

24
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ apple ครับ ขอถามอีกหน่อยครับแล้วร้านไหนรับทำนี้แนะนำให้หน่อยได้ไหมครับ ผมขอแค่ไม่แรงแต่ชอบให้มีเสียง ฟิ้วๆของโบออฟ น่ะครับ จะใช้ขับตามปกติน่ะครับ แนะนำ ร้านด้วยครับ ขอแบบ ครั้งเดียว จบเพราะ รถไม่ได้ใช้ ที่ กทม :D:D

pm มาก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆ:D

4. Apple

575
    8
    0
    ผมว่าถ้าคุณจะเซ็ตแล้วจบ ก็ต้องมีในกระเป๋า 5-6 หมื่นอะครับจบแน่นอน จะบูสเยอะหรือไม่เยอะก็ตาม แล้วเกียร์ถ้าเป็น AT ก็ไม่ต้องทำแล้วครับ แค่ขับเดิมๆเกียร์ก็พังไปกันหลายคันแล้ว ถ้ายังอยากทำก็ลองเข้าไปดูรถผมที่ อู่พี่โต้ง ปากซอยอุดมสุข 18 อะครับดูงานว่าทำดีเปล่า ถ้าสนใจก็คุยกับพี่เค้าเลยครับ :cool::cool::cool::cool:

5. Kae_Bangna

Kae_Bangna New Member Member

242
    0
    0
    รถพี่แอมป์ยังจอดอยู่อู่พี่โต้งอีกเหรอคับ พี่เข้าวันไหนอ่ะเด๋วผมเข้าไปนั่งคุยด้วย

6. Apple

575
    8
    0
    วันนี้อะครับ ตอนเย็นๆประมาณ 6 โมงอะครับยังไงคุณเก๋จะเข้าไปก็โทรหาผมก่อนก็ได้ครับ ;);););)

7. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    เล็กพริกขี้หนูจิงๆนะคับ

8. work_x

work_x New Member Member

32
    0
    0

ถูกต้องครับ

9. hobbye

24
    0
    0

ขอบคุณมากครับ เดือน11 ผมถึงได้กลับไปเที่ยวเมืองไทยนะครับปิดเทอม แล้ว มีเบอร์ ของพี่ไหมครับพอดีจะได้โทรหาให้พาไปอู่ที่แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

10. Apple

575
    8
    0
    พอดีผมถอดชุดเทอร์โบกับเขา ออกแล้วสนใจตามลายเซ็นด้านล่างเลยครับ :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้