สอบถามเกี่ยวกับปุ่ม Over Drive

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย FirstCar, 26 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    ถ้าไฟสีส้มขึ้นที่หน้าปัด คือการใช้หรือไม่ใช้ครับ ( มันขึ้น O/D off แปลว่า ปิด o/d อยู่หรือเปล่า )

แล้วก็ปุ่มแอร์ที่เป็นลูกศร ยูเทิร์น แนวนอนนี่ต้องกดให้ไฟติด หรือ ไม่กดอ่ะครับ ( เข้าใจว่าให้อากาศภายนอกเข้ามาในรถ )

ปล. ผมสามารถหาดาวน์โหลดคู่มือ Presea R11 ได้จากไหนบ้างครับ ( ไม่เคยมีรถอ่ะครับพอไม่มีคู่มือให้อ่านเวลาเจอปัญหาหาคำตอบยากอ่ะครับ )

ขอบคุณครับ

2. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ขับปรกติ ไม่ซิ่งก็ให้ไฟ Over Drive ที่หน้าปัดดับ พูดง่ายๆก็คือขับปรกติให้ไฟส้มดับครับ ส่วนปุ่มเเอร์ให้ไฟติดที่ลูกศรหมุนวนคือ ไม่ให้อากาศภายนอกเข้ามาครับ

3. FirstCar

FirstCar New Member Member

105
    0
    0
    เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

4. 4ษ-8749

4ษ-8749 New Member Member

10
    0
    0
    คู่มือการใช้ ของผมครบครับ copy ฟรี

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตามนั้น อิ อิ

6. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ขอหน่อยนะ อยากบอก ปุ่มโอเวอร์ไดร์เนี่ยมันใช้ตอนที่เราต้อง ขึ้น ลง ทาง ชัน ใว้ชุดให้เครื่องมีแรง และไว้ชุดให้เครื่องช่วยลดความเร็วตอนขาลงเขา ถ้าใช้เบรคอย่างเดียวเบรคไหม้หมด สุดท้ายนานเข้าเบรคแตก สยองแน่นอน หรือบางทีก็ใช้เพื่อเรียกกำลังให้เราขับแซงได้หรือออกดัวได้เร็วขึ้น โดยเมื่อไปติสีส้มขึ้น Overdrive Off แสดงว่ารถจะทำงานถึงแค่เกียร์ 3 เท่านั้น ถ้าไม่กดปลดออกก็จะวิ่งแล้วรู้สึกอื้อๆ วิ่งไม่ออกในตอนปลาย สุดท้ายเจ้า Over drive เนี่ยะมันทำงานต่างจาก Kick Down ตรงที่เจ้า Kick Down ( กระตืบคับเร่งมิดด้ามอย่างฉับไวในทีเดียว ) ก็ตรงที่ เมื่อรอบมันได้ที่แล้วหรือเราผ่อนคัยเร่งเมื่อไหร่ เกียร์ก็จะเข้าสู่สถานะที่สัมพันธ์กับรอบเครื่องที่เกิดขึ้น นะคับ หากใครรู้แล้วก็ขอโทษทีนะครับ

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ชัด เลย ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้