" ก็แค่รถ เดิมๆ ครับ ก็แค่อยากซิ่ง ครับ มันเก่าแล้วแต่ใจรัก เพราะฉะนั้น อย่าหยุดทำ "

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Atiwat Khoonpumee, 10 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    " ก็แค่รถ เดิมๆ ครับ ก็แค่อยากซิ่ง ครับ มันเก่าแล้วแต่ใจรัก เพราะฉะนั้น อย่าหยุดทำ "

1. Little Turtle

Little Turtle Guest

0
    0
    0
    เกียร์ไรอ่ะครับพี่ m/t ป่ะ ผมแพ้ใจพี่และ เดี๋ยวช่วยดูให้พี่เรื่องทำแรงเพิ่มอ่ะครับ แต่เครื่องga ของเล่นมันน้อยอ่ะดิ่ ...สเต็บต้นๆ พี่ก็ทำมาหมดแล้วมั๊ง ...กรอง เฮดเดอร์ ท่อซิ่ง

2. Little Turtle

0
    0
    0
    ขัดตามช่องต่างๆ ให้อากาศดี เสีย ไหลเข้าออกได้ไวหน่อยอ่ะครับ ทำยัง

3. Little Turtle

0
    0
    0
    ต่อไปก็หาแคมแต่ง ไม่รู้หายากเป่า เพิ่มหัวฉีด และก็ต้องเพิ่มกล่องจูนแล้วหล่ะขั้นนี้อ่ะ เห็นบางคนเอาคอยเครื่องโรตารี่ มาใส่เพิ่มไฟแรง ดีอยู่

4. Little Turtle

0
    0
    0
    รางหัวฉีด เรกกูเรเตอร์เปลี่ยนเป็นของซิ่งให้หมด

5. Little Turtle

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊กเดิม น่าจะยังไหวอยู่ ไม่ะอก็เปลี่ยน ไม่กี่บาทครับอันนี้ กังวลเรื่องหาแคมซิ่ง กะหัวฉีดดีก่า แต่สั่งนอกเข้ามามีชัวร์ ขั้นนี้ยังไม่ถึงไส้นะพี่ เอาเท่านี้ก่อนไหม....แค่นี้ก็หมดเท่าไหร่แล้วอ่ะพี่....

6. ขอบคุณครับ

7. เกียร์ออตโต ครับ

8. Little Turtle

0
    0
    0
    เครื่องเดิมทำไส้ในไปมันไม่ทนครับ ขับได้ไม่นานก็ต้องยกลง ปลายทางก็ต้องขยับไปเล่นsr รึเครื่องรุ่นใหญ่ๆ กันอยู่ดี และอีกอย่างแค่เปลี่ยนแคมองศาสูงแล้วขับใช้ในชีวิตประจำวันยังอยู่ยากเลยครับ รถติดๆ ในเมือง ลองดูครับพี่ ผมรักพี่นะถึงบอก ไม่อยากยุให้ทำส่งเดช...

9. ขอบคุณครับน้องที่ให้คำแนะนำ Little Turtle

10. พี่ก็ดูๆอยู่ ใช้ไปก่อน ให้เครื่องพังจะไป SR20 เหมือนกัน

11. ตอนนี้พี่ก็ไม่ได้ทำอะไรละ นอกจากจะใส่กล่องเพิ่ม ใช้งานทั่วไปได้ สบาย อยากซิ่งก็พอไหวขับสนุก ก็ขับดีอยู่ พอใจในระดับหนึ่ง คงไม่ทำอะไรไปมากกว่านี้แล้ว

12. แต่คันนี้พี่ก็รักมากเช่นกัน

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้