มีเรื่องจะสอบถามอีกแล้วค่ะ...คือว่าตอนที่เอารถไปทำแร็กกับร้านเฮียฮุก...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Or Tatiyakarn, 25 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Or Tatiyakarn

Or Tatiyakarn Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องจะสอบถามอีกแล้วค่ะ...คือว่าตอนที่เอารถไปทำแร็กกับร้านเฮียฮุก แล้วที่นี้ทางร้านบอกว่าต้องไปฝังน็อตแร็ก เพราะมันเคลื่อน แต่ทีนี้เราไปร้านทำท่อให้เขาทำ เขาบอกว่าต้องรื้อแร็ก และเพลาขับออกมาหมด เราไม่อยากรื้อเลยเพราะกลัวจะมีปัญหาอีก ก็เลยอยากถามพวกพี่ๆ ว่า พอจะมีร้านแนะนำที่ทำสต๊าปเกลียวฝังไปได้หรือป่าวค่ะ โดยที่ไม่ต้องรื้อค่ะ

2. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ฝังน๊อต น่าจะเป็นทำวิฟธีไหนกัอได้ให้แร็คไม่เคลื่อนที่ น่าจะต้องรื่อนะครับ

3. Or Tatiyakarn

Or Tatiyakarn Guest

0
    0
    0
    กลัวรื้อแล้วจะช้ำอีกอ่ะ....ไม่มีวิธีอื่นเลยหรอ

4. ความหมายของที่ร้าน น่าจะหมายถึง ถอดแร็คทั้งเส้นออกมามากกว่าครับ ไม่ได้รื้อแร็ค

5. i agree with songkiat comment ฉันเห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณผู้ทรงเกียรติ อิอิ

6. ทำเรยครับ

แต่ห้ามรื้อส่วนประกอบของแร็ค รื้อถอด-ประกอบแร็คทั้งเส้นได้ (ถ้าจะรื้อส่วนประกอบจริงๆบอกห้ามรื้อเพราะอยู่ในประกันเพิ่งไปทำมาอย่างดี ครับผม)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้