สอบถามหน่อยคับรถผมมีนำ้ตรงใต้เบาะคนขับมันมาจากไหนคับหาไม่เจอ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Toey Pimtong, 26 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toey Pimtong

Toey Pimtong Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับรถผมมีนำ้ตรงใต้เบาะคนขับมันมาจากไหนคับหาไม่เจอ

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    ข้างในนี้อาจจะผุและรั่ว น้ำเลยไม่ไหลทิ้งลงที่ เดรนนิ่ง มันเลยแอบไหลย้อนเข้าไปในห้องโดยสาร และไปแฉะอยู่ใต้พรม

3. Toey Pimtong

0
    0
    0
    ในรูปมันอยู่ตรงไหนคับพี่สายยางหนะคับ

4. Palin Omsin

0
    0
    0
    ไม่ใช่สายยางครับ เป็นช่องทิ้งน้ำ ใต้แผงจิ้งหรีดครับ

5. Palin Omsin

0
    0
    0
    ต้องถอดแก้มออก ถึงจะเห็นครับ

6. Palin Omsin

0
    0
    0
  7. Palin Omsin

0
    0
    0
  8. Toey Pimtong

0
    0
    0
    อ๋อครับพี่ขอบคุณครับถ้าถอดแล้วทีนี้เราก้ดูว่ามันย้อนเข้าไปได้ไงใช่มั้ยครับพี่

9. Palin Omsin

0
    0
    0
    ถอดแผงจิ้งหรีดดูประกอบไปด้วยครับ แล้วเอา เหล็กเส้น ยาวซัก สองฟุต ค่อยค่อย แทงตรงใหนที่มันผุและเป็นสนิมครับ ถ้ามันทะลุก็น่าจะใช่จากตรงจุดนี้ ก็จัดการปะผุมันซะ แต่ถ้ายังไม่ถึงเวลาที่จะปะผุ อาจจะมาจากปัญหาเรื่อง เงินในกระเป๋า (เพราะ ปะผุถ้าให้ดีควรทำทั้งคัน) ก็ให้เอา ผ้าดิบหนาปิดแผลแล้ว ปาดทับด้วย ฟิลโคท ซะ ก็อาจจะช่วยได้ในระยะนึง

10. Palin Omsin

0
    0
    0
    แต่ขอบอกว่า เซอร์วิสรูนี้ ยากมากมาก เพราะ มันแคบและเล็ก ต้องใจเย็นๆค่อยค่อยทำ

11. Toey Pimtong

0
    0
    0
    ขอบคุณมากค้าบพี่งานใหญ่เลยแหะๆ

12. ของใครใหญ่ ใส่ไม่ได้นะครับ

13. Toey Pimtong

0
    0
    0
    55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้