วันนี้ไปถามช่างว่าจะให้ฝังน็อตยึดแร็ก...เขาคิด 2500 แพงไปป่าวค่ะ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Or Tatiyakarn, 30 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Or Tatiyakarn

Or Tatiyakarn Guest

0
    0
    0
    วันนี้ไปถามช่างว่าจะให้ฝังน็อตยึดแร็ก...เขาคิด 2500 แพงไปป่าวค่ะ

2. แพงไปครับ

3. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    อืม...เราก็ว่าแพงไปเหมือนกันค่ะ

4. โทรไปปรึกษาเฮียฮุุก ให้แกแนะนำร้านที่ทำไม่แพงให้ ดีที่สุดครับผม

5. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    โทรไปแล้วค่ะ...แต่แกบอกว่าให้ไปร้านทำท่อค่ะ

6. ค่าแรงไม่น่าเกิน 700-1000 บาทพี่ว่านะ

7. เค้าไม่ง้อเรา และคิดราคาไม่ยุติธรรม เราก็ไม่ง้อครับ ไปหาร้านทำท่อ ร้านอื่นเรยครับผมไม่ต้องเสียเวลา กับอู้ขูดรีดพวกนี้ ถามเฮียฮุกว่า ค่าทำควรประมาณเท่าไหร่ ลองถามดูครับ

8. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    เราก็ว่าประมาณนี้ค่ะ...ช่างที่ไปวันนี้เขาบอกว่า..ค่าแรงถอด 1000 ส่วนค่าฝังน็อตประมาณ 1500 รวมไม่เกิน 2500 ค่ะ

9. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    เรากลัวว่าถ้าถอดแร็คออกมา...กลัวใส่เข้าไปจะมีปัญหาอีกค่ะ

10. ทำร้านอื่นเท่าไหร่ เดวช่วยกันประนามร้านขูดรีดครับ กรรมต้องได้รับกรรมเราจะไม่ปล่อยให้เพื่อนร่วมโลกเราโดนขูดรีดครับ

11. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    พอจะมีร้านแนะนำหรือป่าวค่ะ...เพราะไม่อยากไปร้านที่ไม่รู้จักค่ะ..โดนมาจนเข็ดแล้วอ่ะ

12. ความเดิมว่ายังไงนะครับ ที่มา ?? ของการที่จะต้องทำจุดยึดใหม่ มันตรงรุ่นไหม??

13. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    ไม่ตรงรุ่นค่ะ แต่ว่าแก้จนใช้ได้แล้วค่ะ..เหลือแต่เวลาขับมันจะเลื้อยอ่ะค่ะ...พวงมาลัยไม่ตรง เวลาที่ล้อตรงค่ะ...เฮียฮุกก็แนะนำว่าให้ไปฝังน็อตยึดแร็ค 2 ตัว ข้างซ้าย เพราะมันไม่มีน็อตยึดค่ะ คือถอดบ่อยเกลียวมันก็เลยรูดค่ะ

14. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    ใช่เลยค่ะ...พอจะมีที่ ที่เขาต๊าปเกลียวลงไปเลยหรือป่าวค่ะ..จะได้ไม่ต้องถอดแร็คออกมาค่ะ

15. ต้าบเกลียว ไม่ยากแต่เป็นงานฝีมือ อู่เรยคิดแพง เพราะว่าเห็นว่าเป็นงานฝีมือทำยาก อู่ทั่วไปไม่อย่ากทำ เฮ้อนิสัยคนไทย งานหนักเอาเบาสู้ แต่กรูคิดแพง เฮ้อ

16. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    แต่ที่ถามอู่วันนี้...เขาไม่ได้ต๊าปเกลียวนะค่ะ...ต้องถอดออกมา..แล้วก็ไปฝังน็อตค่ะ

17. งานนี้คงไม่ใช่แค่ต้าบเกลียวแล้วหละ น่าจะเป่าเผาคัซซีเพื่อเอาน้อตตัวเมียตัวใหม่ ไปเชื่อมติดกับคัซซีด้านใน

18. จัดไปเหอะ 2500 แล้วประนามมันเรย

19. ฟ้อง สคบ แต่ให้รถเสร็จใช้ได้ดี ชัวร์ๆก่อนนะ เดวมันแกล้งเรา

20. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    ใช่เลยค่ะ...เรากลัวว่าถ้าเอาไปเชื่อม...มันจะมีผลข้างเคียงกับแร็คหรือป่าวค่ะ

21. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    จัดไปเลยใช่ป่าวค่ะ...2500

22. ร้านเชื่อมท่อ เชื่อมโลหะ เดินท่อโรงงาน ท่อความดัน +ราคากันเอง ลองserchหาตามคำพวกนี้ดูครับ

23. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

24. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    เกณฑ์ อู่สี บุญศิริ ไปที่นี่ดีมั๊ย บอกให้ไปตั้งหลายครั้งแล้ว ยังไปโน่นไปนี่ อยู่ได้

25. Or Tatiyakarn

0
    0
    0
    พี่เอ้...มันไกลมากเลยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้