อันนี้มันหลุดออกจากกันหรือว่ามันเป็นแบบนี้

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wiparach Dickson, 8 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    อันนี้มันหลุดออกจากกันหรือว่ามันเป็นแบบนี้

2. หลุุดแล้วละครับ มันต่ออยู่ใต้ปลัก สีขาวนั่นแหละครับ

3. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    สายแว๊คคั่ม เอาคัตเตอร์ตัดปลายที่แตกออกให้เรียบก่อนแล้วเสียบสายเข้าไปใหม่ครับ มีรูเดียวนั่นแหล่ะ...

4. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    เดี่ยวตามผลงาน วันต่อไป อิอิ..

5. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ไม่สั่นหรอกครับเพราะเส้นนี้มันไม่ได้เข้าท่อไอดี!!!

6. Wiparach Dickson

0
    0
    0
    ไม่หรอก เครื่องสตาร์ทไ่ม่ติด..ยังหาเหตุผลอยู่

7. ของผมเป็นสายเส้นเล็กๆ จับเบาๆเองหักเปาะเลย

8. วิ่งได้ป่าวไม่รู้ไม่กล้าขับ

9. สายมันออกมาจากตัวเวคคัมนี้หล่ะ

10. ตัวนี้คือชุดควบคุม EGR จะประเมินผลจากกล่อง ECU ถ้ามีปริมาณไอดีที่เผาไหม้ไม่หมด วาวล์จะเปิดให้ Exhaust Gas Return โดยทำงานร่วมกับระบบ vacuum ในท่อไอดี ถ้าไม่ต่อชุดนี้ EGR จะไม่ปิด เปิดทำงานคับ สำหรับคนไม่ชอบ Exhaust Gas Return ก็ถอดปลั๊กไฟไฟออก ..Exhaust Gas Return ไม่ได้เปิดตลอดเวลาอย่างที่หลายคนเข้าใจ..ป๊าฟ์...สุดๆ 555

11. หมายถึงดึงทุกสายออก และดึงปลั๊กออก แล้วเอาตัวนี้ออกไปเลยใช่มั้ยคับ แล้วมันจะมีผลอะไรต่อเครื่องคับ

12. ถอดปลั๊กไฟออกก็จบการทำงานแล้ว อย่างอื่น-สายแวคคั่มอย่างไปยุ่งกะมัน

13. ไม่เอาออกแล้วคับ วันนี้ไปหาซื้อสายมาใส่แล้ว เดี๋ยวจะเอากรองเปลื่อยออก ใส่ของเดิมให้หมด ดูแลมันเดิมๆนี้ล่ะ

14. เออพี่คับ เจาะกันชนให้มันมีช่องใหญ่ขึ้นช่วยเรื่องความร้อนเครื่องยนต์ได้ใช่มั้ยคับ

15. แล้วถ้าเจาะแล้วเค้ามีตาข่ายอะไรมาปิดไว้ป่าวคับของแต่งรถนะคับ ถ้าไมมีคงมุ่งลวด55

16. รองยกฝากระโปรงหน้าอีกหน่อยก็ระบายดี ไม่เสียของ

17. ยกยังไงพี่นึกไม่ออก

ใช่ที่ช่างเป้เอาบูชมารองฝากระโปรงหน้านั้นเหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้