เกี่ยวกับ RB25DE....

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย NongMaria, 25 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NongMaria

NongMaria New Member Member

15
    0
    0
    ผมขับ cef เดิมๆ เพิ่งวางเครื่อง RB25DE เกียร์ AUTO 5 Speed (ช่างบอกว่าเป็นตัวหน้า
    โหนก)
    ที่อยากรู้คือ
    1. เครื่องตัวนี้เดิมๆโรงงาน มีมากี่ แรงม้า
    2. ถ้าจะเดินท่อใหม่ ควรจะเดินท่อกี่นิ้ว พักกลางใช้แบบไหน พักปลายใช้แบบไหน(ให้มัน ไม่อั้น และ ไม่โล่งจนเกินไป)

2. middy

middy New Member Member

32
    0
    0
    RB 25 DE
    จำนวนสูบ-------->6
    แบบฝาสูบ------->DOHC 24 V.
    กระบอกสูบxช่วงชัก------>86x71.7 2498 CC.
    แรงม้า/รอบ------->190/6400
    แรงบิด/รอบ----->23/4800
    เกียร์------>5 AT
    ส่วนเรื่องขนาดท่อนี่ผมว่าน่าจะ 2.0 นิ้วก็พอนะคับเพราะเปงเครื่องไม่โบออโต้ อ่ะคับ หรือท่านอื่นท่านใดเหงสมควรยังไงช่วยแนะนำด้วยและกันนะคับ

3. NongMaria

15
    0
    0
    แล้ว พักกลาง กับ พักปลาย ใช้แบบไหนดีครับ ไส้ตรง หรือ ไส้ย้อนขนาดเท่าไรดีครับ

4. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ของผมเดิน 2.5 นิ้วครับ

5. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เดิน 2.5 นิ้วคับ

ส่วนหม้อพักจะไส้ตรงไส้ย้อนก็แล้วแต่ชอบคับ

ย้อนก็เงียบหน่อย ตรงก็ดังหน่อย

:D

6. NongMaria

15
    0
    0
    รถเป็นเกียร์ AUTO นะครับ ถ้าเดิน 2.5 แล้วใส่ไส้ตรง มันจะไม่โล่งไปเหรอครับ

ได้ยินมาว่า เกียร์ AUTO มันต้องอั้นหน่อย อย่างโล่งมากไป จะวิ่งไม่ออก

ไปโพสถาม พี่เก๋ เค้าก้อบอกว่า ให้ใส่ พักกลาง กับ ปลาย 2.5นิ้วไส้ตรง ผมละงงจริงๆ

ไปถามช่างทำท่อเค้าบอกวิ่งไม่ออกแน่ๆ แล้วผมจะเชื่อใครดีเนี่ย

7. Horniworx

Horniworx New Member Member

2
    0
    0
    2.5" ปลายใส้ตรง กลางเยื้อง วิ่งลื่นดีครับ

8. NongMaria

15
    0
    0
    เยื้อง กับ ย้อน เหมือนกันมั้ย

9. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เชื่อคนที่เล่น RB เป็นชีวิตจิตใจอย่างพี่เก๋เหอะคับ

:D

10. skyro

78
    0
    0
    ตามนั้นครับของผมก้อเดินท่อตรง 2.5 ทั้งเส้นก้อวิ่งดีนี่เสียงก้อดังสะใจ ทำมาจากสังคม turbo หุหุ

11. NongMaria

15
    0
    0
    ต้น มาดีมั้ยครับ

2.5 ทั้งเส้น พักกลาง+ท้าย ก้อ2.5 เหรอ

12. skyro

78
    0
    0
    แม่นแล้ว 2.5 ล้วนๆ ติดแก๊สด้วย ออกตัวล้อฟรีใด้ขอรับเฟืองท้ายเดิมด้วยซัดไปยังมี แถๆด้วย หุหุ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2007
  13. NongMaria

15
    0
    0
    ว่างๆจะโทรไปขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ

อิอิ เพิ่งมาเล่น cef ไม่รู้เรื่องอะไรเลยงับ

14. skyro

78
    0
    0
    ยินดีครับ ในนี้มีคำตอบอีกแยะนะครับ หุหุ www.cefiro-thailand.com

15. NongMaria

15
    0
    0

เข้าไปแอบดูมาแล้วครับ

:D:D

16. NongMaria

15
    0
    0
    ถ้าจะหา สายหัวเทียนมาใส่ ราคาประมาณเท่าไรครับ

17. wolfman

wolfman New Member Member

4
    0
    0
    ตัวหน้าโหนก ไม่มี CDI ไม่มีสายหัวเทียนนี่ครับ
    จะเอาสายหัวเทียนไปทำไม?

18. NongMaria

15
    0
    0
    กึ๋ย... ปล่อยไก่ เลย :p

มือใหม่นะครับ เพิ่งได้รถมา

แล้วเครื่องตัวนี้มีหัวเทียนมั้ย

19. skyro

78
    0
    0
    มีคั๊บ 6 หัวไงเครื่องเบนซินมีหัวเทียนครับ ถ้าจาติดแก๊สก้อเปลี่ยนด้วยนะครับ NGK PLATINUM No.8 หัวเข็มครับ หัวนึง สามร้อยก่าบาทคั๊บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้