p405GRI จะวางเครื่อง 3s-fe,7a-fe

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย สุชล55, 13 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สุชล55

สุชล55 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ peugeot 405 GRI ปี 95 จะวางเครื่องใหม่ เกียร์ออโต มีเครื่องในใจคือ 3s-fe(เกียร์ออโต) หรือ 7a-fe (เกียร์ออโต)
    อยากรู้ว่าเครื่องตัวไหนจะดีกว่ากันครับ ใครวางแล้วบ้างแนนนำด้วยครับ ข้อดี ข้อเสีย

2. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    3s-fe ดีกว่าครับ กำลังเครื่องดีกว่า 7a-fe ครับ cc ต่างกัน 200cc 3s มากกว่า อัดตราเร่ง ตีนปลายดี กว่า 7a ส่วนตัวผมชอบ3s ครับ เครื่องน่าจะใหม่กว่า รอผุ้รู้มาตอบเพิ่มเติมดีกว่าครับ

3. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    3 s ไปเลยครับ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ได้ทั้ง2ตัวเลยคับ....แต่ขึ้นอยู่กับว่า...คุณต้องการการใช้งานแบบไหนคับ...

...ความใหม่ก้อพอๆกัน...อยากให้ดูที่สภาพดีกว่าคับ....

...ถ้าอยากได้แบบ..โล่งสบาย...ดูแลง่ายก้อ 7A ดีกว่าคับ....โล่งดี...ก้อลาก405ได้สบายๆ....

..อยากแรงขึ้นมาอีกนิด...ก้อ 3S คับ....ก้อวางได้คับ....จะดูแน่นๆหน่อย....(อาจจะต้องย้ายแบตไปไว้ข้างหลัง)....ถ้าเป็นเกียร์ออโต้....อาจจะต้องมีผ่านิดหน่อยคับ...เพราะว่าเกียร์ลูกมันใหญ่อ่ะคับ....

...ยังงัยลองตัดสินใจดูนะคับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้