ติดแก๊สแล้ว ไม่จบครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย 405, 12 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 405

405 Guest

0
    0
    0
    พอดีไปติดแก๊ส LPG มา เป็นเครี่อง 3S-GE มีปัญหาคือ เวลาอัดมา เกียร์ 4 หรือ 5 รอบสูงๆ หน่อย เมื่อตบเข้าเกียร์ว่าง รอบจะตกเร็วมาก และเครื่องจะดับ ลองถามที่อู่ที่ทำดู เขาบอกว่าหาสาเหตุไม่ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ (เวลาใช้น้ำมัน ไม่มีปัญหาอะไร)

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    แก๊ส ระบบไหน มีอุปกรณ์ ไรมั่งครับ อาจจะเกี่ยวกับการติดตั้ง และการจูนนะครับ

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ว้าว ๆ ๆ ...รีบมาให้ข้อมูลเพิ่มนะครับ..เพื่อเป็นข้อมูลให้บุคคลอื่นครับ

4. 405

405 Guest

0
    0
    0
    เป็นระบบหม้อต้มอะครับไม่ใช่หัวฉีด แก๊สกะน้ำมัน มัลติวาวล์ด้วยครับ

5. 405

405 Guest

0
    0
    0
    ไปแก้ มา 4 รอบแล้วครับ รอบหลังทิ้งไว้ให้อาทิตย์นึงเลยครับ ถามช่าง เขาบอกว่าเสร็จ พอไปเอามา แก๊สรั่วหนักมากๆ เรื่องดับก็ไม่หาย

6. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    อืม ครับ เป็นมิ๊กเซอร์ นะ แล้วก็มีน้ำมันหล่อเลี้ยงบ่าวาล์ว ด้วยใช่ป่าวครับ ติดตั้งมิ๊กเซอร์ตรงไหนครับ
    ใช้ขนาดปากมิ๊กเซอร์เท่าไหร่ ช่างเขาจูนละเอียดให้รึยังครับ เบาดับเป็นได้หลากหลายสาเหตุครับ

ต้องค่อยๆไล่ไปทีละอย่างครับผม มิ๊กเซอร์ ก็จะไล่ยากหน่อยนึงครับ แต่ คงไม่เกินความสาารถช่าง
    หรอกครับผมว่า เอาใจช่วยครับ :cool:V

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้