ช่วยแก้ปัญหาหน่อยเรื่องรอบเครื่องยนต์ตก

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย นเรศ, 12 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นเรศ

นเรศ Guest

0
    0
    0
    ปัญหาคือรอบเครื่องเดินเบาไม่ปกติ ของเดิม 1000 รอบ แต่อยู่ดีๆเหลือ 300-500 รอบ เปลี่ยนหัวเทียนก็ไม่หาย พอเปลี่ยนหัวเทียน 4 หัวเครื่องเดินดีขึ้นประมาณ 800 รอบ ได้เพียง 3 นาทีก็กับมาเป็นเหมือนเดิม 300-500 รอบ ขนาดเปิดแอร์ด้วย ใครเคยเป็นอาการแบบนี้ช่วยตอบให้ด้วยเพิ่งเป็น

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    เป็นเหมือนกันครับ ยังหาสาเหตุ ไม่เจอเลย

3. e20ynm

e20ynm New Member Member

56
    0
    0
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อยังครับ

4. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
    ระบบ ISCV มีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองเช็คดูพวกสายแวคคั่มด้วยก็ดีครับ

5. narate

narate New Member Member

2
    0
    0
    ทำหมดแล้วแต่ไม่หายคับ ลืมบอกไปรถผม ae110 คับ แต่ตอนเครื่องเย็นจะไม่เป็นอะไรคับ รอบปกติ แต่พอเครื่องเริ่มร้อนรอบก็จะตกทันทีเลยคับ

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

เหมือนกันครับ เป็นเฉพาะเครื่องร้อน

ถ้าถึง อุณหภูมิ ทำงานแล้ว เข้าเกียร์ D เหยียบเบรค เครื่อง แทบจะดับครับ รอบลงมาเหลือ ไม่ถึง 500 รอบ

7. Bangyai_Boy

Bangyai_Boy New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าแก้ไขจนไม่รู้จะแก้อะไรแล้วลองเข้าไปดูที่นี่ครับ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=269841 ลองตรวจเช็ค ECU ดูครับพี่น้อง

8. cha-tia

cha-tia New Member Member

16
    0
    0
    ล้างลิ้นปีกผีเสื้อยังครับผมทำมาแล้ว3วันก่อนตอนนี้รอบเหมือนเดิมแล้วสบายในจมาก พี่ๆสมาชิกเค้าแนะนำมา

9. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ช่ายคับ ผมก็เป็นตอนเครื่องร้อน แต่ตอนนี้แก้หายแล้วคับ

ไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ บวกขัดล้างหัวเทียนใหม่ แล้วก็ปรับตั้งรอบเครื่องยนต์นิดหน่อย
    ตอนนี้เดินปกติ นิ่งไม่สั่นแล้วคับ แต่ถ้าเพื่อนๆลองวิธีนี้แล้วไม่หาย ผมแนะนำให้ไป
    เช็คที่กล่อง ECU นะคับว่ามีอุปกรณ์ ภายในชำรุดหรือป่าว ลองดูนะคับ

10. Kitty Meaw

Kitty Meaw New Member Member

16
    0
    0
    อยากให้แนะนำอู่แถวลาดกระบังหน่อยใครรู้จักบ้างค่ะ ทำเกี่ยวกับปัญหา รอบตกอ่ะนะ

11. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    อู่แถวลาดกระบังไม่ค่อยแน่ใจอ่ะคับ ถ้าแถวลาดพร้าว สะดวกไหมอ่ะคับ

12. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    หายจิงๆ ผมล้างแล้วยังหายเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้